Avira mới làm và đôi uyên ương

cái tư tưởng muốn tạo nên đàn chim và luyện chúng theo ý mình ăn sâu trong tâm khảm.Quyết tâm bắt tay vào làm và hôm nay bắt đầu hoàn thiện ước mớ 1 nửa. các bác xem và cho em ít gạch đá .
avira có kích thước cao: 1m8 - Rộng, Ngang 90cm.. ngày mùng 4/3 em hoàn thiện và bắt đầu thả chim . video là quay ngày 5/3
chim trống là con mơ 2 mùa , mái cũng 2 mùa, con lồng vuông bên ngoài là tình địch của nó, con mồi nhà e

gaututi

đôi chim đẹp quá, chúc chúng ghép đôi và sinh những chú chim non thật đẹp

chaugiathuan1

bạn lấy kẽm, đan lại thành 1 cái khung hình cái chén, kích thước to hơn chút, lấy cọng cỏ chổi cột lại treo lên cho chim lấy lót ổ.
Khung kẽm thì bạn tìm chổ nào treo hợp lý chút, tránh gió trực tiếp vào avi. Bạn cũng nên cẩn thận vấn kề kiến. Vì khi trứng nỡ ra sẽ có mùi, cùng với mùi của thức ăn tươi, sẽ dụ kiến đến. Mình đã bị 1 lần vì chủ quan nên kiến đã lên tới ổ khj chim non nở, và hậu quả là chim bố mẹ bỏ con, gắp con quăng ra khỏi tổ.
Chúc bạn thành công :D

em có làm rùi đó bác cái toỏ em để ở trên cây đó. nhưng cũng chắc phải từ từ bác ạ .hôm nay mới là ngày thứ 2. em vừa qua xem tụi nó vẫn còn mỗi con 1 chỗ. hi. cả ngày hôm nay e theo dõi thấy lúc chúng nó ăn uống thì có đi chung nhưng con mái có vẻ ghê thấy mở mỏ định đánh con trống. hi.hi vọng vài ngày tới là chúng nó yêu đương nhau ...

gaututi

em có làm rùi đó bác cái toỏ em để ở trên cây đó. nhưng cũng chắc phải từ từ bác ạ .hôm nay mới là ngày thứ 2. em vừa qua xem tụi nó vẫn còn mỗi con 1 chỗ. hi. cả ngày hôm nay e theo dõi thấy lúc chúng nó ăn uống thì có đi chung nhưng con mái có vẻ ghê thấy mở mỏ định đánh con trống. hi.hi vọng vài ngày tới là chúng nó yêu đương nhau ...
mình cũng thử ghép 1 cặp, hiện 2 em yêu nhau phết, quấn quýt suốt ngày mà chưa có sản phẩm, đợi cũng sốt ruột

sau 3 ngày thả các em nó vào hôm nay đã thấy công rác. thế mới đểu các bác ạ. trống tha rác rồi nằm làm tổ . mái thì cứ nhao nhao lên bay loạn xạ gọi :)) ngồi trong nhà mưa rét mà vẫn truyền hình trực tiếp các em nó thích thật

Hà Nội đang mưa mà bác. hướng nắng thì đúng vì hướng đó là quay hướng bắc.. chỉ mùa hè mới có ít nắng chiều thui ạ