bài solo mang tên em chào mào Bình định và sự hối hận muộn màng

dungchaomaovt

đúng một năm sau ngày con chim chào mào của mình ra đi, vì lúc đó ham chơi bỏ bê em nó, thay thức ăn mà quên cho nước uống. Mình đăng cái clip chia sẻ cùng anh em con chim Bình định hơn 3 mùa và chất giọng của nó.

impala

Chim Thầy
mau mỏ và lăng xăng... hình như em nó là con trong avatar hả a H?

Jack Dam

đây là sự sơ ý nhìn lại 2 năm trước đây, đã có lúc tôi thấy hối tiếc thật nhiều, đó là lúc tôi chơi cm xung nhất dàng cm của tôi không nhiều tiền lắm nhưng với tôi đó là cả 1 tài sản lớn, vì lúc đó chim tôi và anh rể tôi mua con từ 1-3 triệu, vào sài gòn tôi cứ nghĩ mình sẽ chăm sóc em nó thật tốt, nhưng hỡi ơi ai ngờ trước sự đời, lúc vào làm quán cà phê 6h30 đã đi 22h mới về, bận quá mang chim đến quán chăm, rồi 2 đêm chuột sơi mất 3 em, thêm 1 em bị chết vì bệnh tiêu chảy, thêm 1 con bị sách trộm, đến giờ chỉ còn 1 con có tướng khủng long nhưng tuổi lồng đã quá già, sau cú đó ông anh giải nghệ còn mình thì vẫn tiếp tục con đường đam mê nhưng luôn e dè vì những biến cố

dungchaomaovt

mau mỏ và lăng xăng... hình như em nó là con trong avatar hả a H?
.không em. con này anh mua ở ĐA NẴNG,, lúc đó kịnh ngiệm chăm chim còn lơ mơ, bỏ bê quá. giờ nhìn lại thấy mình có lỗi kinh khủng, thế nào mà lại quên cho nước uống. giờ xem clip mà thấy hối hận vô cùng.