Bác nào có kn nuôi ss giúp em gấp quá rồi

sonmai

E ép đẻ lần đầu.2 con cảm giác như đã chịu nhau.lúc nào cugbaychung. Rỉalông. Sang nay e về xem tổ e làm giúp chim thì quan sát thấy con trống tha rác nhảy vào sửa tổ.con trống còn nhổ lông con mái nữa. Các bác cho e hỏi như vậy có khả năng đẻ hay ko vậy.e hồi hộp quá . và cần bổ sung thức ăn gì cho nó đẻ các bác..thank tất cả

hoanghacmo

Bước đầu như vậy tạm ổn. Chăm chim có lực vào, khi nó thấy thoải mái nó sẽ đẻ.
Thân.

sonmai

Bước đầu như vậy tạm ổn. Chăm chim có lực vào, khi nó thấy thoải mái nó sẽ đẻ.
Thân.
Hi vọng bác ah.con trống có vẻ sung lắm. Nhảy nhót và hót nhiều hơn.e bỏ đồ ăn mà nó giữ thung hay sao mà xòe cánh đấu

TVC

E ép đẻ lần đầu.2 con cảm giác như đã chịu nhau.lúc nào cugbaychung. Rỉalông. Sang nay e về xem tổ e làm giúp chim thì quan sát thấy con trống tha rác nhảy vào sửa tổ.con trống còn nhổ lông con mái nữa. Các bác cho e hỏi như vậy có khả năng đẻ hay ko vậy.e hồi hộp quá . và cần bổ sung thức ăn gì cho nó đẻ các bác..thank tất cả

Nói thật, bạn tạo cái title topic và nội dung ko ăn nhập gì với nhau.
Tiêu đề bạn nói nhờ ae có KN nuôi ss vào giúp vì gấp lắm rồi???? Vô xem nội dung topic thì là bạn muốn chia sẻ niềm vui và sự hội hộp vì lần đầu ghép để có dấu hiệu thành công, chả thấy bạn có gì cần mọi người giúp. Mình thấy nó cũng hơi ngớ ngẩn đấy. Góp ý thật lòng để bạn viết bài chất lượng, vì thấy bạn tạo rất nhiều topic. Thân!

tubeo

cứ bình tĩnh bác ơi..vậy là bước đầu thấy ok rồi đó.giờ cứ cho ăn bình thường ( có thể cho thêm ít cám gà đẻ) trái cây+sâu+dế+càocào là nó sẻ đẻ thôi.chúc bác mau có niềm vui

lâm nguyên1

nuôi ghép phải có lòng đam mê và kiên nhẫn.mình nuôi gần 3 năm mới thành công lứa đầu tiên.chia sẻ với bạn là chuồng nuôi càng rộng càng tốt.có máng tắm hàng ngày.thức ăn phải đầy đủ chim mới đẻ.mình không biết đăng hình lên diễn đàng thế nào.nếu muốn chia sẻ thêm bạn vào face lam nguyen của mình.

tanngo

Thức ăn đều đặng(ko cần nhìu,đều đặng là dc)trái cây+sâu+cào cào,2c chịu nhau tha rác làm tổ là mừng rồi,đợi kq khả quan thui,nho đừng ham nhìn vào tổ nhiu,nó sợ sẽ bỏ tổ đó bạn..