Bác nào rành về chim CU GÁY. con này là giọng rì ?

matna

con này bị ghiền người bạn ơi, chim gù khi mình đưa tay lên xuống

nin_chaomaohue

con này mới gù thôi bạn ơi, chưa thấy nó gáy. Nhìn sắc lông thì con này thuộc Đồng pha Thổ.

caphesua

con này mới gù thôi bạn ơi, chưa thấy nó gáy. Nhìn sắc lông thì con này thuộc Đồng pha Thổ.
bạn nhìn màu lông mà biết là đồng hay thổ thì bạn đúng là cao thủ về cu gáy rồi đó bạn.con này gù thì giong đồng nhưng gáy theo mình nghỉ là son thôi chú kg pha gì đâu

jackychang

Con này là Thổ Rền. Toàn ra gụ thế thì khó đoán được giọng chuẩn. Bạn làm thêm vài clip lúc em nó thúc đó thì nghe giọng chuẩn hơn

jackychang

Cái clip e quay vào buổi tối đấy vẫn chưa chuẩn giọng hả a

Có nhiều con gáy gọi / thúc giọng khác, gù giọng khác vì thế khi gù thì ít chuẩn giọng bằng lúc gáy gọi... nhưng nghe giọng con này mình thấy thổ rền là chắc chắn rồi., giọng hay đấy.

Bạn mà ở Hải Phòng thì anh em giao lưu cu gáy luôn, mình đam mê cu gáy còn hơn cả chào mào bạn ạ

myanhtb.1988

Có nhiều con gáy gọi / thúc giọng khác, gù giọng khác vì thế khi gù thì ít chuẩn giọng bằng lúc gáy gọi... nhưng nghe giọng con này mình thấy thổ rền là chắc chắn rồi., giọng hay đấy.

Bạn mà ở Hải Phòng thì anh em giao lưu cu gáy luôn, mình đam mê cu gáy còn hơn cả chào mào bạn ạ
con này mới bị đi ỉa đã khỏi đc 1 tuần này rồi. nghe bạn nói mình cũng thấy thích. mình ở thái bình. theo bạn con này có giá khoảng bnhieu. có ng trả mình 2 đồng nhưng mình ko bán

nin_chaomaohue

thổ rền giọng nhỏ lắm bạn, sấm mới to. Nhưng sắc lông thổ thì nghiên về đậm đen hơn đồng (đồng sáng đỏ). Con này chắc chắn là đồng thổ, giọng cũng vậy.