Bí quyết chữa ho của dân chơi chim trung quôc

caphesua

chả là thế nay mấy bác.e có 1 chú chào mào bổi nuôi củng đc 5thang lồng.vừa rồi e nó có bị ho.e củng đã cố gắng chạy chưa đủ mọi cách cho e nó nhưng bệh kg thuyên giảm mà lại có chiều hướng nặng thêm.và e đả có suy nghỉ rằng mình đã chấp nhận mất đi 1 chú chim hay.cách đây vài ngày e có lang thang trên intenet thì đọc đc 1 bài viêt vê loại thuốc ho mà dân ba tàu dùng chữa trị cho những chú chim yêu quí cưa họ.e củng thử vận may lần cuối cùng cho e no nhưng trong suy nghỉ của của e là làm cho vui thôi chứ củng kg mong gì e nó khỏi bệnh.nhưng kết quả ngoài sự mong đơi của e các bác ah.ngày đầu tiên áp dụng thấy e nó đỡ ho và khò khè 60% luôn .qua ngay thứ 2 e nó ăn uống tốt hơn hót nhiêu hơn nhưng vẩn còn ho 1 vài tiếng.và kết quả thật bất ngờ sau 5 ngày uống thuôc bây giờ e nó đã hoan toàn bình phục.e thật sự rất vui.vui vì chú chim yêu quí của mình kg từ bỏ mình.vui vì minh f tìm đc 1 phương thuốc hay để gởi tới ae dđ.và dây là các thành phần của thuốc e xin đóng góp cùng ae áp dụng cho nhửng chú chim yêu quí của mình.
1.1 quả la hán quả
2.2 thìa cafe mật ong rừng
3.số vỏ của 1 nửa quả chanh.
4.1 viên đường phèn băng đầu đủa.
5.3 giọt dầu gió xanh
tất cả cho vào chén chưng cách thủy và lấy nước cho chim uống trong ngày.số dư còn lại cất vào tủ lạnh dành cho ngày hôm sau.khi lấy từ tủ lạnh ra nêm hâm lại cho ấm và tiếp tục cho chim uống.(văn của e có hạn mong các bác đừng có cười e nha)

Sửa lần cuối:

baolamtu

tư hôi giơ nuôi chim chưa bao giơ biết chim ho la gi, ma cũng không biết chim ho sao nữa, huy vọng chim minh mãi mãi không bị ho , du sao cũng thank chủ thớt vê bai thuốc bổ ích. thân.:cool:

huylam2910

cám ơn bạn đã giới thiệu với anh em 1 bài thuốc mới. Mình đang chũa ho cho 2 con ở nhà bằng bạch ngân PV, hy vọng là ko phải thử thuốc của bạn.

huang

bác chủ cho hỏi, viên đường phèn là cái j thế,
mà chưng cách thủy là làm j nhỉ

caphesua

bác chủ cho hỏi, viên đường phèn là cái j thế,
mà chưng cách thủy là làm j nhỉ
bạn ra chợ hỏi mấy người chuyên bán đường nói là ng ta biết ah.chưng cách thủy là bạn bỏ nhửng thứ thuốc như trên vào chén.lấy 1 cái nồi đổ vào 1 ít nuốc ngập khoảng 2 đốt tay sau đó bỏ cái chén vào và bật lửa lliu riu.bạn nhớ thăm nước đừng để khô.đó là chưng cách thủy đó bạn

caphesua

con chim nó ho thì như thế nào ak, e chưa thấy bao h
bình thường con chim nó hót thì chắc hẳn bạn đã quá rành về âm giọng của nó rôi đúng kg.khi bạn nghe những tiếng píc píc píc đơn điệu là chú chim của bạn đang bị ho đó

noucamp98960

Mình cũng vừa chữa thành công cho chú chim yêu, ho nó Lây hay sao các bác à, 1 em ho lây 4 em ho lun, hiện tại 1 em nặng cho uống eugica ( bạn bè truyền lại kinh nghiệm) còn 2 em mới ho cho uống nước pha Mật ong, cho ăn cam đã khỏi, còn em cuối cùng chưa dứt nhưng lâu lâu mới thấy ho.

vinhtuangli

The mom hay siêu tầm nhề, lại có bài thuốc trị ho cho anh em trơi chim.Cảm ơn bạn nhé