Bổi cùi chém nhiệt tình nha!

phamvinh3005

Chào Mào Thích Nhậu
2 em này dc 6,7 ngày.....hay tháng ji đó ,mấy bác thẳng tay nhá, còn ai thấy wen nhận bà con thì nhận ko em cho nó về trời...

Thân

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
a em ngũ đoản hehe
chẳng biết chém ji nữa
chim chắc mới ra chưa quen khí hậu nên hơi xù
thôi thì chim đc.....

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
con bên phải lông lá đầy đủ đẹp, nhanh dạn lại có thái độ
Còn con bên trái cụt đuôi, chẳng ra sao thôi đừng cho nó về trời mà nhà tui không có chim đưa nuôi cho có sinh khí.
Thân nhé!

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Đừng thả, tôi em nó, có gì, gởi cho anh, cho vô Aviary của thằng con nó chơi.
Cảm ơn nhiều.

thaphuongkhach

Administrator
Trời, bó tay với chú này:
Thứ nhất: chim 6,7 ngày hay 6,7 tháng thì nói cho rõ để anh em còn chém chứ. Nhờ anh em chém mà nói thế không phải là làm khó anh em à!
Thứ hai: quay clip 1:30s mà không nghe chim ra giọng 1 tiếng thì anh em chỉ chém được phần xác thôi vậy.
Vậy để chém thử theo từng giai đoạn vậy:
- Nếu là 6,7 ngày: em cụt đuôi nói lên điều đó, chim mới bị bẫy nên lông lá không được đẹp. Tướng tá em cụt đuôi có vẻ nhỉnh hơn con kia, mình thì trái ý bác Đoán ở chổ: con đủ lông nhìn tướng yếu chim, có thể nó là chim tơ mùa rồi, thích hợp cho nuôi chim cảnh, dám mạo muội khẳng định em này khó mà đấu tốt được. Nên giữ lại con "nhất đoản" để hi vọng tương lai em nó thể hiện xem sao rồi tính.
- Nếu là 6,7 tháng: nếu đúng là thời gian dài như thế thì thật nguy hiểm nếu phán đại, dễ làm chủ topic nản lòng. Thôi thì chờ lúc nào 2 em này hót chú post cái clip nó hót lên để anh em chém tiếp.
Chúc cho cả chủ lẫn chim đều khỏe!!!

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Trời, bó tay với chú này:
Thứ nhất: chim 6,7 ngày hay 6,7 tháng thì nói cho rõ để anh em còn chém chứ. Nhờ anh em chém mà nói thế không phải là làm khó anh em à!
Thứ hai: quay clip 1:30s mà không nghe chim ra giọng 1 tiếng thì anh em chỉ chém được phần xác thôi vậy.
Vậy để chém thử theo từng giai đoạn vậy:
- Nếu là 6,7 ngày: em cụt đuôi nói lên điều đó, chim mới bị bẫy nên lông lá không được đẹp. Tướng tá em cụt đuôi có vẻ nhỉnh hơn con kia, mình thì trái ý bác Đoán ở chổ: con đủ lông nhìn tướng yếu chim, có thể nó là chim tơ mùa rồi, thích hợp cho nuôi chim cảnh, dám mạo muội khẳng định em này khó mà đấu tốt được. Nên giữ lại con "nhất đoản" để hi vọng tương lai em nó thể hiện xem sao rồi tính.
- Nếu là 6,7 tháng: nếu đúng là thời gian dài như thế thì thật nguy hiểm nếu phán đại, dễ làm chủ topic nản lòng. Thôi thì chờ lúc nào 2 em này hót chú post cái clip nó hót lên để anh em chém tiếp.
Chúc cho cả chủ lẫn chim đều khỏe!!!
Ông này tui đang dụ Thả tui nuôi mà, lộ hết! có bảo về trời đâu, đau quá :mad:!

phamvinh3005

Chào Mào Thích Nhậu
thanks các bác chém nhiệt tình,em chẳng biết nói ji hơn,hixhixhix, về nhà dc 6,7 ngày, còn tháng thì cái thằng bán nó bảo thế,hixhix,wao wao wit wit,cộng lại cũng dc 4,5 âm,huhuhu ,họng bò mào lân..........đúng là cái nghiệp......
về phần em cụt đuôi thì đi mua thức ăn, thấy em nó tội nên mua 150k hixhix,ko biết thằng nào ác lấy kéo xơi cánh ,đuôi, đít em nó,bù lại cái mào nhìn cũng đỡ ghiền....
Thân

truonglun79

thanks các bác chém nhiệt tình,em chẳng biết nói ji hơn,hixhixhix, về nhà dc 6,7 ngày, còn tháng thì cái thằng bán nó bảo thế,hixhix,wao wao wit wit,cộng lại cũng dc 4,5 âm,huhuhu ,họng bò mào lân..........đúng là cái nghiệp......
về phần em cụt đuôi thì đi mua thức ăn, thấy em nó tội nên mua 150k hixhix,ko biết thằng nào ác lấy kéo xơi cánh ,đuôi, đít em nó,bù lại cái mào nhìn cũng đỡ ghiền....
Thân
cố gắng dưỡng lại thui bác ah, e cũng ghiền mào lân, vote cho e mào lân của bác

thaphuongkhach

Administrator
Thân

Híc, anh tưởng con cụt đuôi là... chứ!!! Ai ngờ hàng bành mà nhìn dáng cũng ngon đó, nuôi thử xem sao...
Thôi của đi thay người em ạ, tiếc làm cái gì cho mệt não, dễ ức chế... chia buồn cùng em vậy!

Tuyến - IT

Đam Mê Chào Mào
Mình thấy kết em cụt đuôi hơn, nếu chăm tốt nó con đẹp hơn con kia ấy chứ

trongkhuongbd85

tui cũng thấy em cụt duoi dẹp hay đo đâu to tương dư có tương lai có cham cho em no ra đuôi lúc đo sẽ mê con này mạnh chim chuc bác th công

taptenhnuoichim

2 con bổi này sao dạn quá vậy!!! e co 1 con bổi cũng nuôi dc 1 tuần rồi mà nó nhát lắm, bay tung tóe.....dc cái để chim khác thì chịu hót...nhung lau lau mới hét 1 tiếng dài to còn lại thì bé tí....vậy nó là trống hay mái vậy??? tư vấn cho e với..........:p

phamvinh3005

Chào Mào Thích Nhậu
2 con bổi này sao dạn quá vậy!!! e co 1 con bổi cũng nuôi dc 1 tuần rồi mà nó nhát lắm, bay tung tóe.....dc cái để chim khác thì chịu hót...nhung lau lau mới hét 1 tiếng dài to còn lại thì bé tí....vậy nó là trống hay mái vậy??? tư vấn cho e với..........:p
Dạn thì ko có đâu ,mình quay cách xa 5m mà zoom tới ấy,ko thôi nó nhảy như điên ấy,bổi thì bắt buộc phải nhảy rồi,nghe bác nói hót nhỏ chắc là hót chuyện nên nghĩ là trống ,muốn biết chính xác thì làm clip cho ae chém sẽ chính xác hơn.
Thân