Bổi Rừng thả Avi-Mink

• Người khởi tạo Mink
  • Ngày bắt đầu

Mink

Mình có chú bổi già rừng, đấu đá cũng ok lắm nhưng quá nhát. Mỗi lần đi cội về là em nó te tua nhìn thấy ghê luôn. Quyết định thả Avi cho lành, chứ nhìn em nó lông lá như vậy chẳng khác nào dân chợ trời :p
Clip 1
[video=youtube;JTgcFVz3Zgg]https://www.youtube.com/watch?list=UUG2hsXEWzLd7zHUMIXfkvJg&feature=player _detailpage&v=JTgcFVz3Zgg[/video]
[video=youtube;O0W4jJaRDLo]https://www.youtube.com/watch?list=UUG2hsXEWzLd7zHUMIXfkvJg&v=O0W4jJaRDLo& feature=player_detailpage[/video]

tuanlv115

Con này giọng gắt quá bác ơi . Chim dữ thường khó thuần thế đấy . Mong bác đừng nản

chaomao^^py

Moderator
Bổi tốt quá , nhìn nước lông đoán con chim được chăm khá kỹ ! CHim còn nhát thì cứ để đó dưỡng , tạm thời chơi con khác đi anh , chim anh con nào cũng tốt hết còn gì ^^

Mink

Con này giọng gắt quá bác ơi . Chim dữ thường khó thuần thế đấy . Mong bác đừng nản
Thanks tuanlv115 . Chất giọng cũng tốt, nhưng vì già rừng quá nên thuần gay lắm. Nhưng mình thích thuần bổi mới mệt chứ ;)

Mink

Bổi tốt quá , nhìn nước lông đoán con chim được chăm khá kỹ ! CHim còn nhát thì cứ để đó dưỡng , tạm thời chơi con khác đi anh , chim anh con nào cũng tốt hết còn gì ^^
về tổng đàn thì mình nhiều hơn Quang đấy (10) chú luôn nhé, nhưng về chất thì không bằng rồi. Lấy số đông áp đảo vậy keke :eek:

truongvuongminh

Nuôi lồng avary vậy e nó có mau dạn không bác.Em cũng có 1 em SK già rừng nuôi gần 2 rùi mà nhát hơn mấy e bổi ngoài tiệm,có điều treo lên là sổ bọng rừng và đấu đá ok lắm.Ép dạn = cách treo chỗ đông người thì quá dễ vì nhà e kinh doanh tiệm Net chỉ sợ e nó hoảng quá mà sinh tật lỗi thui.Đúng là mấy chú già rừng có tố chất thuần mà ớn da gà với mấy chú lun,hihi

xuanhuy008

bổi mau mỏ, ra bọng gắt. quá tốt bác ui! bác làm thêm cái clip cho ae chiêm ngưỡng nước đấu nữa cho đã thèm!

chaomao^^py

Moderator
về tổng đàn thì mình nhiều hơn Quang đấy (10) chú luôn nhé, nhưng về chất thì không bằng rồi. Lấy số đông áp đảo vậy keke :eek:
Anh cứ thích trêu :) ! TOàn hàng tốt , đang tính kêu anh share 1 con coi có với tới cờ được không nè !

Mink

bổi mau mỏ, ra bọng gắt. quá tốt bác ui! bác làm thêm cái clip cho ae chiêm ngưỡng nước đấu nữa cho đã thèm!
Để mua nhà mới cho em nó ngon lành rồi làm clip luôn thể. Em nó đang nuôi lồng ép bạn à. Hy vọng một ngày không xa.

N

namkiet

Guest
Mấy con này cứ từ từ mà chơi, vội là hỏng, cứ để nó tự dạn thôi, ép không được đâu.
Chim giọng hay ghê.
Thân

noucamp98960

Để nó tự nhiên nghe giọng đã B ạ. Thả Av nghe giong với lâu lâu kẹp chim khác coi e nó chơi cũng ok. Mình cũng có 1 e như vậy. Ra giàn thấy nhiều ng là giãy, một vài ng là chơi ok. Chú chim nhìn cân đối lắm hiii

gaututi

nhìn chim vẫn đẹp mà, chim nhát thì mình thuần từ từ,
chúc bác thuần đc em nó sớm

aphu_phonui

con này của bác nóng tính thật đó chúc mừng bác càng già về sau chơi càng hay bác ơi