Bẩy được chào mào ai sẩy

Tan Minh

Sáng nay vừa bẩy được chú mào ai sẩy chắc luôn ,vì chim rất dạn người lúc nó bay đến mình cầm lồng đi tới sát gần cửa lồng mà không bay , mình đoán là má trắng mới lên vì thấy yếm còn lợt lắm,nhưng ôi sao nó không hót hét mà cứ kêu như clip(lúc này đang có chim lạ bay đến) ,,nhờ ae thẩm giúp có phải mái hay không ? Hay không có tố chất gì ,,để mình còn có thể tiếp tục nuôi hay cho nó về trời , cám ơn sự quan tâm giúp đỡ !!!

gaututi

cứ bình tĩnh chăm thêm vài tuần xem thế nào,
nhưng cái kiểu này em đang nghi chim mái ạ, nếu sai đừng mắng em nhé

hoangqbu1989

trống đó bạn. con này một thì do chũ cũ nuôi ko cho học giọng, hai thì yếu lửa. nếu bạn ko thích có thể tặng lại mình đi.

dacloc

nhiều khi ngươi ta nuôi thả đó bác ơi tha ra cho nó vê nhà còn không chịu đi thì để nuôi lâu lâu tha ra cũng vui lắm đấy bác

Tan Minh

cứ bình tĩnh chăm thêm vài tuần xem thế nào,
nhưng cái kiểu này em đang nghi chim mái ạ, nếu sai đừng mắng em nhé

Cám ơn ! cũng ráng chăm thêm tuần nữa xem sao , mà cho mình hỏi chim mái thấy chim lạ có kình không , có phẩy cánh nhẹ không , con này mình thấy có ?

Tan Minh

trống đó bạn. con này một thì do chũ cũ nuôi ko cho học giọng, hai thì yếu lửa. nếu bạn ko thích có thể tặng lại mình đi.

Cám ơn bạn nhiều ..! hy vọng là trống , mình cũng bẩy được chim sẩy và cũng tặng nhiều rồi .Mình nói thật tình nếu bạn ở gần nhà mình sẽ tặng liền ,giao lưu để học hỏi kinh nghiệm luôn ,,hihihi.

tenchiday

con này má trắng chắc luôn. khả năng trống cao hơn vì nếu mái cỡ này đã wit wiu rồi. em cũng nuôi má trắng mà, bác chủ cứ để xem sao đã, chim đẹp mà thả uổng lắm

vukienvp

Cám ơn ! cũng ráng chăm thêm tuần nữa xem sao , mà cho mình hỏi chim mái thấy chim lạ có kình không , có phẩy cánh nhẹ không , con này mình thấy có ?
Chim mái vẫn máy cánh ban à nhưng đc chút thôi, vì trước mình có 1 chú bổi mái cũng máy cánh khi thấy chim lạ nhưng chỉ đc 1~2 phút.
Ráng nuôi 1 time nữa nếu cứ sổ ntn thì là mái.
Mình cũng từng gặp rồi nếu không phải mọi người bỏ qua cho nhé.
Thân vukienvp

dek113

trống 100%,đầu to,ra nọng tốt,chim hót đấy,nhưng do má trắng lên ép giọng ko tốt nên kêu vậy thôi,tìm thém con chim già rừng giọng tốt hoặc chim thầy trên 3 mùa trở len kẹp giọng là hot hét ok ngay
p/s: nếu e nó hay hót gió thì sẽ nhanh học được giọng thôi bạn
thân!

Tan Minh

trống 100%,đầu to,ra nọng tốt,chim hót đấy,nhưng do má trắng lên ép giọng ko tốt nên kêu vậy thôi,tìm thém con chim già rừng giọng tốt hoặc chim thầy trên 3 mùa trở len kẹp giọng là hot hét ok ngay
p/s: nếu e nó hay hót gió thì sẽ nhanh học được giọng thôi bạn
thân!

Cám ơn ! Vậy là mình sẽ tiếp tục chăm tốt , cho nó học giọng một thời gian nữa ,rồi báo cáo kết quả cho các bạn .Thân .

quang tran

Cám ơn bạn , vậy mình sẽ nuôi thêm một tháng nữa ,hy vọng là trống .
Chào anh Minh. Con đấy là chim trống, nhà mình nuôi chim ghép đẻ nên cũng nhận biết được trống mái phần nào. Về việc chim mái có nhá cánh và kình lại khi thấy chim lạ ko? Xin thưa là có vì lúc trước mình cũng có con mái bạch đề ko những nhá cánh mà còn bung cao cánh luôn, nhưng hiện tượng này hiếm gặp.
Hình như anh Minh là người Nha Trang? Nếu thế thì có dịp gặp nhau cafe, nói chuyện nhiều hơn.
Chúc sức khỏe. Thân!

Tan Minh

Chào anh Minh. Con đấy là chim trống, nhà mình nuôi chim ghép đẻ nên cũng nhận biết được trống mái phần nào. Về việc chim mái có nhá cánh và kình lại khi thấy chim lạ ko? Xin thưa là có vì lúc trước mình cũng có con mái bạch đề ko những nhá cánh mà còn bung cao cánh luôn, nhưng hiện tượng này hiếm gặp.
Hình như anh Minh là người Nha Trang? Nếu thế thì có dịp gặp nhau cafe, nói chuyện nhiều hơn.
Chúc sức khỏe. Thân!

Vậy là em đã nhận ra anh , nếu vậy thì em biết anh rõ rồi , nhà anh gần công viên YP , nên thường xuyên bẩy được chim sẩy ,cũng thường rao tặng chim trên Nt club và có lần anh phát hiện người đc tặng lại rao bán lại trên chính trang nt cb nên bất mãn ..anh cũng chơi lâu nhưng không giao lưu hay thi thố gì chỉ chơi hót cho vui nhà nên rất ít kinh nghiệm ,hôm nào rỗi anh mời em cafe giao lưu ..Thân !

megamind

không phải mái đâu. trước em cũng bắt được 1 chú sẩy trong 1 lần tình cờ đi bẫy. về cả tuần đầu chỉ ra giọng gọi kiểu này thôi. nhưng bây giờ thì ổn rồi. mặc dù giọng gọi không hết được nhưng đã ra giọng nhiều rồi. cũng mới có gần 1 tháng thôi. bác cứ chịu khó chăm em nó thêm 1 thời gian. hy vọng sẽ không phụ công bác