Bẫy chim 14/12 sáng nay, vớ bổi già rừng trên 3 mùa

tranhuumanh

Sáng nay 14/12 trời nắng đep cùng ông bạn phượt mang mồi đi bẫy. Gặp ngay con bổi đang đứng ngọn nhãn hót oang oang ngay gần đường, quyết định dừng xe treo mồi.

Mồi vừa mở mồm sổ dc 2 tiếng thì nó bắt lời luôn, phi từ ngọn nhãn xuống cây keo gần đấy đấu, vừa chung cây phát mồi ché luôn cho 1 phát, nó thì chẳng sợ, giang luôn cả cánh và xòe đuôi, xong màn khởi đầu, là cánh và giọng liên tục, tốc độ ra mỏ tầm 3s 1 lần sổ, lại thêm con mái đĩ đi cùng, nó cứ ros ros liên tục thúc trống, cuối cùng sau 45phut em nó đã sa lưới....

Bộ rất đô con..

Yếm rất đen đậm và kéo sâu,..

Cuối cùng là cái bàn chân già khô mốc trắng gân guốc....

Em nghĩ con này phải tầm 3 mùa rừng trơi lên!

dpmq

Kỷ niệm anh con này đi tranhuumanh,xa quê cũng chơi chào mào muốn có 1 con Bắc để chơi mà lại đúng Nam Định nữa thì ko còn gì để nói hehehehe.

tranhuumanh

Con này em tính để nuôi anh ak! Chim rất già luôn, họng vàng khè, chắc đang căng lửa!

ducviet2510

Sáng nay 14/12 trời nắng đep cùng ông bạn phượt mang mồi đi bẫy. Gặp ngay con bổi đang đứng ngọn nhãn hót oang oang ngay gần đường, quyết định dừng xe treo mồi.

Mồi vừa mở mồm sổ dc 2 tiếng thì nó bắt lời luôn, phi từ ngọn nhãn xuống cây keo gần đấy đấu, vừa chung cây phát mồi ché luôn cho 1 phát, nó thì chẳng sợ, giang luôn cả cánh và xòe đuôi, xong màn khởi đầu, là cánh và giọng liên tục, tốc độ ra mỏ tầm 3s 1 lần sổ, lại thêm con mái đĩ đi cùng, nó cứ ros ros liên tục thúc trống, cuối cùng sau 45phut em nó đã sa lưới....

Bộ rất đô con..

Yếm rất đen đậm và kéo sâu,..

Cuối cùng là cái bàn chân già khô mốc trắng gân guốc....

Em nghĩ con này phải tầm 3 mùa rừng trơi lên!
tình hình là e không xem được ảnh :mad:

Minh Đạt

hôm nay mình cũng bẩy được 1 con . anh em nhận xét dùm coi co nên để nuôi được k , vì mình cũng mới chơi chào mào không am hiểu mấy ,

carơ_py

hôm nay mình cũng bẩy được 1 con . anh em nhận xét dùm coi co nên để nuôi được k , vì mình cũng mới chơi chào mào không am hiểu mấy ,
nên để nuôi bạn ah , chim thái độ tốt mới về mà mào dựng , đuôi xếp thẻ , tướng tá nhìn ok lắm , chúc em nó mau thành chiến binh tương lai.

vubaucat

bổi của chủ thớt nhìn rất gấu.chim đẹp.chúc mừng thớt.

Sửa lần cuối:

CLBMinhDuc73

Mặt dữ. Chân đen j luôn. Hjhj. Thèm quá tar . Chúc mừg bác đã thu phục đc e già rừg