Bến Giằng đầu gấu với chủ

linhu

Bổi già Bến Giằng mình nuôi được 1 năm lồng chưa thay lông rừng, đang có dấu hiệu tắm ướt lông, hy vọng sẽ trút lông vài tuần tới.
AE chém cho vui với clip solo với chủ ( clip quay ban đêm hơi tối chút)

1 vài hình ảnh 6-7 tháng lồng:

cmtegiac

1 năm mà dạn quá đại ca ơi, bữa nào cho e gửi con bổi già ép dạn nhé. Con G nhìn mặt dữ quá đi mất

tuanRC

có khi nào chim non của ai nuôi sẩy ra ngoài chủ thớt bắt đc nên nó dạn vậy hok

Mickeycm.batoqn

cứ sáng cho vài hạt cám bỏ đói cả ngày tới chiều là thấy người tự nhảy tới là mau thuần thôi.
mình luôn làm phương pháp này,chim khát nc mới chết thôi,còn đói cả 2 ngày vẩn ko thể chết dc.
nhưng với anh linhu thì 1 mùa lồng mà tới đỉnh đó thì là cả 1 ngệ thuật thuần bổi rồi

linhu

có khi nào chim non của ai nuôi sẩy ra ngoài chủ thớt bắt đc nên nó dạn vậy hok

Thời mạt pháp lời thật thì nghịch tai :)
Chim bổi Nam Giang-Quảng Nam bẫy đấu cỡ tháng 8/2012, vào miền nam đầu tháng 9/2012, quà tặng của anh bạn rất rất thân của mình.
Riêng con này rất khó chịu khoản ăn uống, vào cám tương đối ổn cỡ 2-3 tháng nay nhưng phân vẫn chưa bằng con bổi 3 tháng lồng, cám đang ngấm nên bắt đầu có dấu hiệu trút lông.

linhu

cứ sáng cho vài hạt cám bỏ đói cả ngày tới chiều là thấy người tự nhảy tới là mau thuần thôi.
mình luôn làm phương pháp này,chim khát nc mới chết thôi,còn đói cả 2 ngày vẩn ko thể chết dc.
nhưng với anh linhu thì 1 mùa lồng mà tới đỉnh đó thì là cả 1 ngệ thuật thuần bổi rồi

Con này chắc hên em ơi, 1 lần ở nhà nuôi cái lồng vuông trong hình đó, ở nhà chắc quét màng nhện nó sợ quá tung nan bay ra, ông già mang lồng tắm để gần nó chui vô tắm bắt dc. Sau vài lần gần đây mang đi dợt cội cho nó tụt luôn thay lông thì nó tỉnh chim ra như thế này. Kế cho mấy người bạn nhưng chắc chắn họ ko tin, làm quả clip cho anh em xem luôn.

Mickeycm.batoqn

Con này chắc hên em ơi, 1 lần ở nhà nuôi cái lồng vuông trong hình đó, ở nhà chắc quét màng nhện nó sợ quá tung nan bay ra, ông già mang lồng tắm để gần nó chui vô tắm bắt dc. Sau vài lần gần đây mang đi dợt cội cho nó tụt luôn thay lông thì nó tỉnh chim ra như thế này. Kế cho mấy người bạn nhưng chắc chắn họ ko tin, làm quả clip cho anh em xem luôn.
chắc có con chịu người rồi anh ạ,em thuần nhanh nhất củng phải 5 tháng mới đứng lồng,3 tháng đầu là 3 tháng quân trường với em nó.với chế đọ nhịn đói và suy kiệt.
mà quên biết anh đả lâu ko biết anh tên gì để em tiện xưng hô

hvanpro

Bổi già Bến Giằng mình nuôi được 1 năm lồng chưa thay lông rừng, đang có dấu hiệu tắm ướt lông, hy vọng sẽ trút lông vài tuần tới.
AE chém cho vui với clip solo với chủ ( clip quay ban đêm hơi tối chút)

1 vài hình ảnh 6-7 tháng lồng:

Bạn này luyện chim mau dan thật. Chắc là ngày đêm ăn ngủ với người luôn. ..

YeuCM

Có mà bổi già rừng.....Chim lứa hoặc chim con lên mới đá tay. Cha này chem gió vãi quá.

linhu

Có mà bổi già rừng.....Chim lứa hoặc chim con lên mới đá tay. Cha này chem gió vãi quá.

Khà khà, bạn ơi ếch con ngồi đáy giếng ộp oạp với đám bạn bầu trời to đúng bằng miệng giếng :)