Bệnh ho ở chào mào có lây hay không

cmdieutri

Các bác cho mình hỏi bệnh ho ở chào mào có lây hay không, mình có 1 con mới khẹt khẹt 2 ngày thì sáng nay 2 con khác cũng hơi khẹt khẹt. Không biết là bị ho do lạnh hay là do vi khuẩn cúm. Vì mùa này đang lạnh, các bác nào có kinh nghiệp về vấn đề này không

tuansaigon

do thời tiết ấy bác ah!do luồng không khí ảnh hường đấy bác,bác cần cách ly con nào bệnh riêng ra nhé,nếu để lâu những con khác có thế nhiễm bệnh theo!

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Thời tiết giao mùa, gió lạnh lạnh nên chim rất dễ bị cảm lạnh, bạn cố gắng giữ chim ấm nhé, nếu thấy trời không đẹp, u ám thì nên tủ áo lồng. Chim nhà bạn mình nghĩ do thời tiết chứ không phải do vi-rút. Bạn tham khảo 1 số bài viết trên dđ để có cách chữa ho cho chim, kẽo bị nặng thì tội mấy em nó. Thân chào!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Dạo này nghe nói có rất nhiều chim die vì bệh ho thở khò khè này! Theo em thì bệnh này có thể lây lan, hạn chế cho chim bệnh tiếp xúc với chim bt, Cần Tủ áo lồng + tránh nắng+ gió với chim bệnh, cho mật ong+ thuốc điều trị vào bột nước để em nó mau khỏi! Thân

chaomao571990

Bác nào biết cách chữa thì vào cho ý kiến để nhỡ ae nào mắc phải thì còn biết mà chữa trị. hj

ta.phuoc

Mua thuốc ho bổ phế cho con nít đổ vào cóng nước đi bác. 2 ngày 1 lần, mỗi lần 1 nắp đến trưa đổ thay nước bình thường.

cmdieutri

mình mới trị ho thành công đàn chim nhà mình. Bạn ra thú y tìm mua thuốc trị hen gà có thành phần Enrofloxacin từ 0.5 - 10%. Thuốc nào cũng được. Cho 2 giọt vào 1 cóng nước + 1 muỗng mật ong. Qua 2 ngày là hết. Tốt nhất là nên cho uống liên tục 3 ngày.