Bệnh lạ của chào mào

tanngo

CÓ ANH EM NÀO ĐÃ TỪNG BỊ NTN XIN CHO ÍT KINH NGHIỆM,THAY LONG TẤT CẢ TRỪ CÁI ĐẦU KO MỌC TÓC(GÂN 8THANG RỒI KHÔNG MỌC TÓC DÙ CHỈ 1CONG)
P/S:LOẠI BỎ NGUYÊN NHÂN ĂN CÁM NOG1 NHA CÁC BÁC(VÌ:CHẾ ĐỘ CHĂM LÔNG LÀ CÁM BAVI+TRÁI CÂY MÁT,CHO TẮM GẦN NHƯ 1NGAY /LẦN...MONG ĐC Ý KIẾN PHÀN HỒI CÙA CHÚ BÁC.

cocghe

cũng đang kiếm nguyên nhân vụ này...nó rụng từ cổ lên đầu rùi quang mắt luôn

Tuan031

cũng đang kiếm nguyên nhân vụ này...nó rụng từ cổ lên đầu rùi quang mắt luôn
Y chang con chim mình vậy,đang thử tắm nước lá Bàng nữa tháng nay.Hôm qua đã bắt đầu rớt lông,không biết có khả quan gì không.

cocghe

Y chang con chim mình vậy,đang thử tắm nước lá Bàng nữa tháng nay.Hôm qua đã bắt đầu rớt lông,không biết có khả quan gì không.
mình đang cho tắm bằng cây thầu đâu và dung dịch phụ nữ time thấy cũng ok mà nó ko mọc lại mới đau

giabaooi

Có khả năng đang thay lông bị thằn lằn tiểu lên đầu. Mình có con bị con j mổ đầu tróc váy xong ko thấy lên luôn

hoakhanhbac

Chim xung quá bạn ơi.tuyệt.tiết là ko có long đầu nhìn ko đc bắt mắt cho lắm.mong nó sẽ mọc lông lại sớm nhé

MrKhoaMars

Mình thấy bữa có người nói con chim như vậy là bị nấm da. Nó không mọc được. Trị bệnh bằng cách siêng phơi nắng, tắm xong chịu khó phơi lại tý cho khô lông. Còn muốn nó mọc lại thì chắc phải tới mùa thay lông của nó thôi. Mình có con cũng bị vậy bỏ vô Avi sống thời gian thấy nó mọc trắng cả đầu. Chắc do có sương gió nên nó ra hết toàn bộ lông còn sót.

ThanhTung

Lâu lắm rồi mới thấy lại trường hợp này.Lúc trước mình cũng có 1 em như thế nuôi 6 tháng mà nó cứ a di đà phật,sau đó mình chuyển nhượng lại cho thằng bạn thì nó lại lên tóc.Công thức cám của thằng bạn lúc đó là 1 gói bavi + 10 cái trứng vịt(chỉ lấy lòng đỏ) trái cây thì có gì ăn nấy,chuối,cà chua,bom,lê,cào cào mỗi ngày nửa nhé bác.....Bác thử xem thế nào nhé

tanngo

CẢM ƠN ANH EM CHIA SẺ,Hixhxi..Con này từ năm ngoái tới năm nay vẫn chưa mọc(Gần 1nam8 rồi)....năm nay lại bị 1con y vậy nữa...NẢN THIỆT......để hái lá BÀNG PHA TẮM THỬ(CHƯA THỬ CÁCH NÀY)Còn mấy cách còn lại ĐÃ THỬ HẾT RỒI(Tắm thuốc tắm,tắm nước dạ hương,tắm nước muối,thậm chí có lần bắt ra thoa kem trị nấm nữa mà ko tiến triễn...
CON NÀY LÀ CON TÊ GIÁC,NHỎ CON NHƯNG NGHE CON NÀO CHÉ LÀ ẢNH CHÉ ĐÈ GHÊ LẮM,Bữa con SK Đang sung Ché,ảnh nghe dc ĐANG TẮM MÀ LÀM LẠI 1DAY6 ANH SK GIẬT MÌNH IM LUÔN....VẬY MÀ KỲ VỌNG CUỐI CŨNG THẤT VỌNG....Hiện tại thằng em năn nỉ chia lại nó sau tết,Nghe nó nói vẫn vậy CHƯA MỌC TÓC,NHƯNG VẪN CHÉC CHẼ ĐỀU ĐỀU MỚI ĐAU ĐẦU...

Duy thân

Có bác chửa trị em nó sao thấy cầu kì quá vậy,chim bác bị bể lông rồi nhé.
Bây giờ thì 90% là sẻ không mộc lại.nếu bác yêu em nó thì chỉ có một cách.
Ngừng ngay cho chim ăn cám,(tất cả các loại cám).chỉ cho ăn trái cây và mồi tươi,
Mua một cái lồng sắt loại người ta nuôi gà ý,nhỏ thôi tầm 80/80 là vừa.cho em nó vào
Che kín gió nhung vẩn có nắng cho em nó tấm nắng,một sau em nó sẻ mộc bình thường.10% còn lại vài tháng sau thì mộc...hai ba ngày thì lấy vài vỏ trứng gà vò nát bỏ dưới đáy lồng cho em nó mổ ăn,cho có canxi.chúc bác sớm có chim chơi

cocghe

vụ này nản giải ah.... còn cách của bác duy thân chưa thử
bệnh này lây sang con khác nhá chứ ko phải ko bị nhá

Tuan031

Đã điều trị bằng nước lá bàng non kboảng một tháng ,bữa nay thay lông và kết quả rất khả quan

thienvu

Đã điều trị bằng nước lá bàng non kboảng một tháng ,bữa nay thay lông và kết quả rất khả quan

Hay quá.chỉ mình cách pha nước lá bàng với bạn! bổi nhà mình cũng đang bị rụng lông quanh mắt.thanks

Tuan031

Hay quá.chỉ mình cách pha nước lá bàng với bạn! bổi nhà mình cũng đang bị rụng lông quanh mắt.thanks
Bạn lấy 3 lá Bàng non vò nhẹ đun với khoảng một lít nước,sau đó để nguội và cho chim tắm như bình thường.Nước có màu xanh nhạt nên có một số con sợ không chịu tắm phải lấy nước phun hoặc vẩy lên mình nó.

thienvu

Bạn lấy 3 lá Bàng non vò nhẹ đun với khoảng một lít nước,sau đó để nguội và cho chim tắm như bình thường.Nước có màu xanh nhạt nên có một số con sợ không chịu tắm phải lấy nước phun hoặc vẩy lên mình nó.
Cám ơn bạn nhiều nhé.hôm nay làm thử xem sao hehe