Bị khàn tiếng nhờ các bác chữa giúp

copden

xin loi cac ban vi may chua cai vietkey
con chaof maof nhaf minh no bi khan tieng hon 10ngay nay roi. do minh di dalat 3 ngay goi nho chim ong anh toi luc ve thif phat hien bi.

Minh cho uong mat ong pha nuoc va an cam thi thay do hon 1 chut nhung no hot dc mot luc la lai bi lai. cos luc tuong het bi roi mang ra hot dau khoang 30phut la lai bi lai.
Gio ko biet lam sao de chua dut diem cho no. Minh dinh mua siro ho cua tre con cho uong nhung no ko bi ho ma chi bi khan tieng hot dc mot luc la y nhu co dom trong hong vay
Nho cac bac co kinh nghiem trong chuyen nay chi bao minh voi

http://www.youtube.com/watch?v=pvchHfs3oXs

hoasac

Trước tiên là chúc mừng bạn sở hữu được chú chim đẹp và lạ. Chỉ góp ý thêm với bạn nếu chim bị nặng như thế này thì nên cách ly hoàn toàn với các chim khác, không để nghe tiếng chim khác đấu. Bạn thử cho uống nước giá luộc xem sao nhé
Chúc may mắn

KenBui

Trước mình cũng bị 1 con như thế, chữa hơi lâu. Bạn ra tiệm thuốc bắc mua cam thảo về hãm nước sôi cho uống, đến chiều thay nước bình thường, con của mình trị cả tháng mới bớt, cho ăn cam thường xuyên. Mong bạn lấy lại phong độ cho chú nó.

hongphuc664

theo mình thì bạn nên cho ăn cam va cho uống nước rùi vắt chanh vào cho uống.trước mình cũng để quên chim ở ngoài chỗ nắng quá thế là e nó bị khàn tiếng.mình cho uống nước với chanh 3 ngày thấy hết rùi cho ăn cam vài ngay sau đó thế là bình thường.mẹo này mình đc 1 thằng bạn nhà nó bán chim cảnh nó mách.bạn thử cách của minh xem ntn nha

copden

Uhm đúng rồi thank các bạn. H mình tách riêng nó rồi. Cho ăn cam với uống nước xê sủi coi thế nào.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Bạn thử cho uông loại Beroca thế nào. Thường chim của mình lúc phơi nắng thì trong hủ nước lúc nào cũng phải có nước pha C viên với tên Beroca. Bạn pha 1/4 viên Beroca với 500ml nước uống, sau đó bạn chiếc vào hủ cho chim uống.
Chắc chắn vài hôm sẽ khỏi.

Thân ái!

hungbowling

con chaof maof nhaf minh no bi khan tieng hon 10ngay nay roi. do minh di dalat 3 ngay goi nho chim ong anh toi luc ve thif phat hien bi.

Minh cho uong mat ong pha nuoc va an cam thi thay do hon 1 chut nhung no hot dc mot luc la lai bi lai. cos luc tuong het bi roi mang ra hot dau khoang 30phut la lai bi lai.
Gio ko biet lam sao de chua dut diem cho no. Minh dinh mua siro ho cua tre con cho uong nhung no ko bi ho ma chi bi khan tieng hot dc mot luc la y nhu co dom trong hong vay

Em tên Sơn phải không

copden

anh vào link đó tham khảo đi. chụp mấy hình chim nuôi đẻ của nhà anh cho anh em coi với anh hùng. Nge thấy 3 con mà chưa thấy mặt mủi thế nào.

daonguyensh

1. Hãm cam thảo với nước sôi, để nguội cho chim uống.
2. Cắt bột (cám) 4-7 ngày, thay bằng trái cây.
3. Hòa C sủi cho chim uống (1 viên/lít)
CHúc chú chào mào mau khỏi bệnh
1.

1. Hãm cam thảo với nước sôi, để nguội cho chim uống.
2. Cắt bột (cám) 4-7 ngày, thay bằng trái cây.
3. Hòa C sủi cho chim uống (1 viên/lít)
CHúc chú chào mào mau khỏi bệnh

hoangvantuan34

bạn copden cho mình hỏi bạn chữa khỏi bằng cách nào vậy. Mình cũng có chú chào mào bị khàn chữa mãi không khỏi, chỉ cho mình với nhé thank

copden

Hi con của mình do mình đi xa 4ngày gởi chim cho ông a treo gần tôn bị nóng với do nó hót đấu nhiu quá nên bi khàn tiếng. Lúc đâu mình cho uống mật ong với ăn cam bớt nhưng ko tách riêng hoàn toàn nó vẩn đấu nên ko giứt điểm đc. Đế khi mình tách nó ra một mình cho uống c xui loảng với ăn cam 7 ngày trum áo lồng 2 ngày cho tắm 1 lần phơi nắng 15p lại cất thấy chim chịu hot là trùm áo ngay. Sao 7ngay tin tưởng treo e nó ra đấu một mình hơn 2h ko thấy bị khan lại là ok. Nhưng lửa củi e nó xuống ko dc phong đọ như xưa. Mình đang thúc lại

copden

Chim bổi h chủ yếu đổ cho các tiệm mùa này ít với lại mình ko chọn nửa để nguyên vậy nhập đi ko bán lẻ bạn thông cảm. Chỉ chim bông với chim đấu là mết hết hơi rồi