bỏ chim ở lồng avi ở tầng 5 ,áp thấp nhiệt đới vào rồi có sao không

bigboy_6688

mình đang bỏ con chim thay lồng của mình mở tầng 5 sân thượng trong lồng avi , nghe dự báo thời tiết sắp có áp thấp nhiệt đới vào không biết có sao không nhờ anh em tư vấn , mình ở huế , trên lồng chim có tôn ngăn không cho mưa tạt rồi nhưng sợ gió luồn không biểt nên bỏ như vậy hay sang qua lồng vuông lại anh em tư vấn giúp mình

gdragon06

theo mình thì bạn nên quây kín 4 mặt của nửa trên lồng.vừa tránh gió mà vẫn giư được ánh sáng

thai

lồng chắc chắn và có chỗ cho chim trú kín đễ kiếm dc thức ăn và nước uống là oke .. . . . góp ý

sun88

con chim ở ngoài tự nhiên thì ai che cho nó :)) bác có chỗ cho nó k bị gió là đc mà

gaututi

chuẩn bị làm cái avi và cũng lăn tăn vấn đề như bác, em làm ở tầng 4, xung quanh lại ko có tường bao che chắn, mà mùa đông miền bắc thì ai cũng biết, sợ chim ko chịu nổi, mà nhà lại hướng đông, chuồng xung quanh ko che chắn, ăn nắng từ sáng đến chiều tối, sợ chim sẽ toi vì nắng nóng mùa hè

lồngchim

tuy là avairy nhưng bác phải đáp ứng đủ điều kiện không cho mưa gió tạt vào và thoáng gió khi trời đẹp,phải có bạt che xung quanh avairy khi cần ,lúc ko cần thì treo lên,như thế mới mong là chim có sự ổn định

thân

chaomao_monglan

avary nhìn cũng thích lắm nhưng ngại cái là khi muốn bắt k biết bắt thế nào lơ mơ lại hỏng chim!

ta.phuoc

Theo kinh nghiệm ông bà thì hướng Bắc là hướng gió nguy hiểm nhất, các hướng còn lại gió có thổi vào cũng không sao.
Chỉ cần có mái và tôn che Avi hướng bắc là đủ, các mặt còn lại để cho thoáng, thời tiết lạnh thì bổ sung đồ ăn có nhiều đạm cho chim, tự động con chim nó sẽ điều chỉnh cho phù hợp.
ta.phuoc