Bổi 11 tháng

longxp

Con bổi 11 tháng của mình (con bên trái). Em này hay nhảy bám lồng, các bác có cách nào hạn chế / chữa không?

Cảm ơn các bác.

longxp

Thực sự mình cũng không biết vì mới chơi. Con này là con đầu tiên mình nuôi (bắt ở lồng tập thể). Nghe người bán nói là chim gốc Huế. Sẳn dịp nhờ các anh em xem gốc gác của em nó dùm mình luôn nhé.

Còn em bên phải thì bẫy được 7 tháng.

Sửa lần cuối:

bachxitrum

Giọng này không phải huế đâu bạn, quan trọng gi gốc gác ban miễn chim minh chơi tot là được rồi

olala

11 tháng mà chơi tốt quá. Để hạn chế bám vanh thì bạn treo xa ra đừng kè sát lồng quá.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
2 lồng sát nhau quá nên em nó bám nan nhiều. chim hay quá

ninhnguyen

Chim hay bu con nua .qua chuat men..chuc mug a..e no bu long nhieu the a nen kiem cho e no mot caj long giong caj trog .Bo 1 cau duoi 2 cau tren cho du a co ap log voi nhau cug chag bu log nhu the dau .e co mot e bu log nhu the va da cho o log giog caj trong va da het bu..chuc mug a co chim hay..va chog kac phuc e no bu long

longxp

Chim hay bu con nua .qua chuat men..chuc mug a..e no bu long nhieu the a nen kiem cho e no mot caj long giong caj trog .Bo 1 cau duoi 2 cau tren cho du a co ap log voi nhau cug chag bu log nhu the dau .e co mot e bu log nhu the va da cho o log giog caj trong va da het bu..chuc mug a co chim hay..va chog kac phuc e no bu long

Cảm ơn ninhnguyen nhiều. Vì mình mới tập chơi được 11 tháng (= tháng con bổi) nên không có kinh nghiệm.