Bổi em như vậy là bị gì các bác?

sangwilshere

Em có 1 con bổi hơn 1 tháng lồng, vì nó còn khá nhát nên em trùm áo lồng hình chữ A. Mà không hiểu sao gần đây nó hay nhảy xuống dưới lồng đứng (không đứng cầu) đứng sát với cửa mặt hướng ra ngoài hót. Mà còn này chưa sổ giọng chỉ hót wit wiu. Không biết hiện tượng vậy là bị gì vậy các bác

tanhoangkts

Bạn cứ tưởng tượng mình bị nhốt vào tù 4 bề tối ôm bạn có ra đứng ngay song sắt nhìn trời nhớ về nhà va người thân không.

tenchiday

bác phải nói rõ em nó là bổi bẫy đấu hay là bổi bắt ở lồng tập trung thì ae mới biết mà cho nhận xét chứ. nếu là bổi bẫy đấu thì khả năng em nó là mái thấp hơn , còn ở lồng tập trung thì em nó là mái 90%. bổi về một tháng mà wit wiu thì em khuyên bác nên cho em nó thành mồi hoặc ghép đẻ đi là vừa. tỉ lệ mái cao lắm.

sangwilshere

bác phải nói rõ em nó là bổi bẫy đấu hay là bổi bắt ở lồng tập trung thì ae mới biết mà cho nhận xét chứ. nếu là bổi bẫy đấu thì khả năng em nó là mái thấp hơn , còn ở lồng tập trung thì em nó là mái 90%. bổi về một tháng mà wit wiu thì em khuyên bác nên cho em nó thành mồi hoặc ghép đẻ đi là vừa. tỉ lệ mái cao lắm.
bổi bẫy đấu bác à, cậu em bẫy được nên cho em lúc về nó không có lông đuôi sau hơn 1 tháng thì em nó ra lông đuôi nhìn khá là ổn. Không biết nó là trống hay mái vì chưa thấy sổ giọng. Mà con nay lâu lâu lại kêu wit wiu wit to wiu. Chỉ được cái là sáng sớm em treo lồng ra thì nó kêu được 2 tiếng wet wet có khi kêu được 4 tiếng liền nhau wet wet wet wet kiểu như đang nẹt con khác vậy

chaomaoyemkhit

Bác xem lại giới tính nhé. Bổi về 1 là nó sổ giọng, k thì thôi chứ nếu nó sổ wít wiu wít tờ wiu rồi thì...khả năng mái rất cao, hoặc nếu trống cũng là 1 em trống yếu sinh lý!!

sangwilshere

Bác xem lại giới tính nhé. Bổi về 1 là nó sổ giọng, k thì thôi chứ nếu nó sổ wít wiu wít tờ wiu rồi thì...khả năng mái rất cao, hoặc nếu trống cũng là 1 em trống yếu sinh lý!!
mình đã kiểm tra dưới cuốn lưỡi nó rồi thấy có nhiều vết đen lắm. Nên mình cũng không dám chắc nó là mái. Để hôm nào chụo hình nhờ các bác xem hộ vậy. Mà em tìm hiểu trên mạng nghe có người nói chim bổi đem về có khi nuôi cả năm nó mới sổ mà bác

chaomaoyemkhit

mình đã kiểm tra dưới cuốn lưỡi nó rồi thấy có nhiều vết đen lắm. Nên mình cũng không dám chắc nó là mái. Để hôm nào chụo hình nhờ các bác xem hộ vậy. Mà em tìm hiểu trên mạng nghe có người nói chim bổi đem về có khi nuôi cả năm nó mới sổ mà bác

Không có con nào cả năm mới sổ đâu bạn ơi, diễn đàn mà, đâu phải ai nói mình cũng nghe theo được. Bạn hiểu cái tiếng wít wiu của chim trống không, đó là tiếng nó gọi mái, ve mái, thường chỉ khi tâm trạng nó ổn định, hưng phấn nó mới ra giọng wít wiu đó. Còn chim bổi mới về, còn hoảng loạn tâm lý không ổn định thì tâm trạng đâu mà gọi mái. Cùng lắm nó chỉ gọi bầy hoặc sổ ngắn ngắn 1 2 câu thôi bạn à.