Bổi già chơi có bỏ nước hay không?

cmdieutri

Tình hình là thằng bạn trong xóm tuyển được 1 em vân canh mới 3 tháng lồng đã ra bọng dài rát và chéc, cánh. Chơi với bổi thì ra phách nhưng cạ thử chim mồi thì hơi ngán, mình nghĩ ko thể là bổi già. Tuy nhiên tiếng bọng dải, gắt, rồ và nhiều tiếng lạ thì hết 90% là có mùa rừng.

Các bác có kinh nghiệm cầm qua những con bổi già cho mình hỏi Bổi già khi chơi có bỏ nước hay không?

soncao3008

Theo mình thấy bổi già đã thuần và chơi rồi thì không đâu bác àh. Chim của bạn bác chưa thuần cạ lồng với chim mồi thì đúng là thế rồi, hihi.

caube1002

3 tháng lồng sao chiến được với mồi. nó không chơi là đúng thôi. khi đã được 2-3 mùa lồng thì nó chẳng sợ bố con thằng nào đâu.

neo

chim nào lại chả bỏ nước , quan trọng là bỏ nhiều ít thôi , có nhiều con bổi già khôn bỏ nước để xem đối thủ như thế nào , sau đó nó đổi chiến thuật , nhưng bỏ luôn thì nhiều chứng tỏ nó đã thua ,

ai ở sài gòn chơi cội thành thái để ý con chim của ông nha sỹ , lống thái thì biết , nếu muốn học hỏi kinh nghiệm tuyển bổi già thì nên nhìn tổng quát về con này ,
sinzum hình như biết con này phải kg

một con nữa là con chim của Sơn tân phú (cầu xéo ) còn này thì đúng là lão làng ( nghe nói 7 mùa ) có khác khôn chim thôi rồi luôn , kè má trắng và chim mới 1-2 mua nó chơi bình thường nhưng kiếm con già bỏ vào nó chơi phải biết , ra côi thì ban đâu nó chơi khởi động , tăng tốc rồi về đích
ngoài ra một số con như duy bình thạnh , vũ q10, Đức Q10, hay hoài gò gấp ( nghe nói bán rồi ) Quân quận 7.........và còn nhiều con nữa mình kg quan sát nhiều nên kg biết ....... cũng là những con để a em mình học hỏi kinh nghiệm và suy gẫm

chim cùi nhà mình nè :

nó vẫn bỏ nước , nhưng con này thì phải chờ thêm thời gian nữa
nó không phải là chim hay nhưng mình thấy nó tiến bộ mỗi ngày

thân ái chào AE có chung niềm đam mê

Sửa bởi Amin:

yeuchimhue

chim mới 3 tháng lồng mà đưa chim chiến vào có hót là ok rồi đó bác ạ , đòi hỏi nhiều ko có đâu

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
chào mào già trời giọng hay pc chơi đẹp ghét nhất cái mấy em gia trời hay hỏng chim ngoai lộn nhìu ,

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chim 3 tháng sổ ché thì mình bắt ngay huống gì bạn đòi kê chới với con mồi! Chim bổi già( hoặc thiệt già ) mới vài tháng khi kê chim với mồi đã có tuổi lồng thì làm sao đấu lại được!

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Tình hình bổi 3 tháng là tiềm năng rồi. Em nôi gần năm trời kê với bổi mới mà cũng không thèm chơi. Bác nôi thêm một thời gian nữa em nó quen lồng coi lồng là nhà mình chim chấp nhận cuộc sống không phải kiếm ăn vẫn có người bưng bê tận nơi thì bác sẽ thu được thành quả xứng đáng. Chúc bác chăm sóc tốt em nó và ko nên kê với những chú chim thuộc hay có tuổi lồng cao. Thân Đình Thọ

chaomao^^py

Moderator
Bình tĩnh qua 1 mùa lông mới nói được bạn . Nó không chơi cũng đừng ép kẻo bể chim , thích thử với mồi thì chỉ nên móc xa kích cho ra giọng để xem thái độ thôi

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Chim bổi già bỏ nước bình thường thui có gì đâu, ra gặp những con dzữ dằn ngoài cội thì đứng rải lông và ăn là chuyện bình thường

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
chim nào lại chả bỏ nước , quan trọng là bỏ nhiều ít thôi , có nhiều con bổi già khôn bỏ nước để xem đối thủ như thế nào , sau đó nó đổi chiến thuật , nhưng bỏ luôn thì nhiều chứng tỏ nó đã thua ,

ai ở sài gòn chơi cội thành thái để ý con chim của ông nha sỹ , lống thái thì biết , nếu muốn học hỏi kinh nghiệm tuyển bổi già thì nên nhìn tổng quát về con này ,

một con nữa là con chim của Sơn tân phú (cầu xéo ) còn này thì đúng là lão làng ( nghe nói 7 mùa ) có khác khôn chim thôi rồi luôn , kè má trắng và chim mới 1-2 mua nó chơi bình thường nhưng kiếm con già bỏ vào nó chơi phải biết , ra côi thì ban đâu nó chơi khởi động , tăng tốc rồi về đích
ngoài ra một số con như duy bình thạnh , vũ q10, Đức Q10, hay hoài gò gấp ( nghe nói bán rồi ) Quân quận 7.........và còn nhiều con nữa mình kg quan sát nhiều nên kg biết ....... cũng là những con để a em mình học hỏi kinh nghiệm và suy gẫm

chim cùi nhà mình nè :

Hình như chim đang kè bổi aviary, chim nhà nếu đè được bổi hoặc má trắng sẽ chơi hết sơ trường, sở đoãn, mình rất thì mấy con giang cánh xòe đuôi như thế này, chúc mừng bác có chú chim hay.

Thân, black_fish9402

sinzum

chim cùi nhà mình nè :

Hjc hjc, ra cội e có chơi với ai đâu??? toàn lủi thủi một mình đợi đại ka hé hé. Thứ 7 hay chủ nhật nào ghé Thành Thái thì alo e, e mời ún cafe học hỏi kinh nghiệm đại ka nào hô hô.