bổi gia lai

nguyenhoa142

mình có 2 e bổi gia lai nuôi cũng được 5 tháng lồng rùi chim vẫn còn nhát chưa có đứng lồng nhưng ko sao cả,mình co thất mắc la sao mỗi làn e nó hót la cứ quýt quýt quýt nghe rât là lạ ko giống giọn chim sổ ,ma mình cung chủa co nghe giong gia lai lần nào ma cũng ko biết có chính gốc gia lai ko nữa chỉ biết mình mua o trên gia lai gui xuống cho mình,a e nào co kinh nghiện về chim gia lai xin chỉ giáo thêm
thanks

sonbt

bác cho em cái clip đi. Em đang có 2 chú thuộc gia lai nè. Mình ở Đức Linh - Bình Thuận.

chaomaomadaguoi

bác cho em cái clip đi. Em đang có 2 chú thuộc gia lai nè. Mình ở Đức Linh - Bình Thuận.
bạn ờ đức linh ở chổ nào, mình ở lâm đồng nè, bên chố bạn có chổ nào nhiều chim ko, chỉ mình qua bẩy với

sonbt

Chỗ em chả có chim đâu. Bên Lâm Đồng còn có chứ bên mình thì thua. Mình gốc gia lai nên lâu lâu về có cầm vài chú theo về quê chơi, mấy anh em trong nhóm chơi mình có chia lại vài chú gia lai thôi ah.

keen_cola

cũng tùy con nữa bác ạ,gl thì cũng có con hot thế này thế kia nữa mà,chim vùng nào chẳng wuyt,tren youtube có nhiều clip về chim gl lắm bạn

Pleikupho

mình ở gia lai đây. chim nó yếu lửa thì hay thế. căng lên nó cũng sổ chéch ầm ỉ bạn ah. đặc biệt mình để ý thấy chim gia lai tiếng chéc rất thép và to. còn về giọng sổ nghe ko hay bằng chim huế và chim quảng.hihi

chaomaogialai

mình ở gia lai đây. chim nó yếu lửa thì hay thế. căng lên nó cũng sổ chéch ầm ỉ bạn ah. đặc biệt mình để ý thấy chim gia lai tiếng chéc rất thép và to. còn về giọng sổ nghe ko hay bằng chim huế và chim quảng.hihi
cái này bạn nói không đúng rồi, ở gia lai chào mào phân bố rộng, chổ nào?, vùng nào? củng có, nên cũng tùy từng vùng mà giọng sổ khác nhau, Mình cũng ở gia lai nè, gần núi hàm rồng, ở khu vực này chim hót rất hay.

mai kha

bác này có câu hỏi giống mình nè ....Mình củng đang thắt mắt có phải vì mất lửa ko ? có cao thủ nào cho mình câu giải thích hợp lý ko .

Pleikupho

cái này bạn nói không đúng rồi, ở gia lai chào mào phân bố rộng, chổ nào?, vùng nào? củng có, nên cũng tùy từng vùng mà giọng sổ khác nhau, Mình cũng ở gia lai nè, gần núi hàm rồng, ở khu vực này chim hót rất hay.
mình cũng có 2 e bổi già đánh ở hàm rồng qua dốc đây bạn àh. chim ở đó hót khá hay nhưng ko bì dc với chim huế và quảng đâu bạn ah, đó là cảm nhận riêng của mình, giọng thì luyến láy hay nhưng ra giọng ko dài bằng. gia lai có chim Thanh Hà rất hay. ngoài ra có chim La son gần hàm rồng cũng rất hay. còn những vùng khác mình chưa thẩm hết. thanks bạn góp ý