Bổi huế không chịu kêu

thietmocchan123

Hôm rồi đi công tác các tỉnh miền trung có tậu về một em bổi huế mình đang thuần , tướng chim rất đẹp , yếm dài đậm hai bên . Trong thời gian thuần không thấy chim kêu hay sổ giọng gì hết . Không biết có ai gặp trường hợp này chưa ?

xuanhuy008

chim bác mới về có lẽ còn hoảng! nhưng bác xem lại liệu chim bác có đúng chim bẫy đấu không! thường chim bẫy đấu về nhà chậm lắm 3 ngày là mở miệng, còn chim bẫy lưới có thể lâu hơn chút! vài ý kiến cá nhân, bác tham khảo!thân!

thietmocchan123

mình cũng chẳng rõ là gì , nhưng chủ bán ( mình cũng quen ) chỉ mình bắt con này . Nhìn chung theo mình nhận xét là chim đẹp , trong quá trình thuần tuy có nhát nhưng nhìn chim rất mướt .

hieuhp

cẩn thận không bắt nhầm em mái người mẫu thì chít hehehehe

N

namkiet

Guest
Chưa tỉnh chim nên chưa sổ, cố gắng chăm em nó rồi từ từ sổ giọng thôi.
Thân

Mrbin

Bổi có con về đến nhà là sổ giọng rồi,có con một tuần có cả tháng sau mới chịu sổ giọng.bác cứ để nó yên tĩnh một vài ngày là nó sẽ ra giọng thôi

chichi1989

Mình cũng đang nuôi một chú bổi đây. Hót giọng nghe dỡ ẹt mà trong quán mình để ý thấy chim đấu với chơi cánh tốt..hok bít đợi đến bao giờ đây

trongkhuongbd85

thường chim về chậm là một tuần kêu rồi không sổ giộng bộng cũng kêu triêu triu hay vit wiu chứ bác xem lại dể tậu em mái lắm

beolun97

trước mình cũng nuôi 1 em tương tự bạn,con mình nuôi hơn 1 năm mà cũng ko ra đc 1 giọng,chán quá nên phóng sinh rồi

ducthitran

Thuần bổi là 1 quá trình thử thách lòng kiên nhẩn và tâm huyết của chủ chim, chúc bạn mau thuần được em nó và mong một ngày nào đó em nó sẻ ko phụ tấm lòng của bạn, 1 năm ko được thì 2 năm, 2 năm nửa ko xong thì tuyển em khác vậy, hi hi

bbvc

ôi sao mà giống chim cua mình thế nhỉ, mang về được 1 tuần rui mà chẩng hót j hết

thuy_haingo

Nó chưa sổ giọng là do chưa tĩnh chim và lấy lại sức đó thôi. Gặp những em trời già thường hay nín lâu lắm. Bác móc riêng ra, đừng cho em nó thấy con khác theo dõi thử sao.

thichchaomao

Hôm rồi đi công tác các tỉnh miền trung có tậu về một em bổi huế mình đang thuần , tướng chim rất đẹp , yếm dài đậm hai bên . Trong thời gian thuần không thấy chim kêu hay sổ giọng gì hết . Không biết có ai gặp trường hợp này chưa ?

bác lấy tay bắt nó qua lồng tắm nó kêu ngay, có vậy mà bác cũng hỏi

thietmocchan123

Cảm ơn các bác đã tư vấn , có điều mình khẳng định 100% là chim trống . Đến nay chim cũng đã dạn đi 1 ít , mình định sang lồng tre 72 và cho e nó tắm táp 1 chút vì từ lúc bắt tới giờ e nó chưa được tắm . Hy vọng e nó sẽ sổ giọng

ammuudentoi

Mình cũng có 1 chú,tận 1 tháng rưỡi mới chịu sổ,phải để nó làm quen với khung cảnh thì nó mới tự tin bạn ơi.

laohacrom

Cảm ơn các bác đã tư vấn , có điều mình khẳng định 100% là chim trống . Đến nay chim cũng đã dạn đi 1 ít , mình định sang lồng tre 72 và cho e nó tắm táp 1 chút vì từ lúc bắt tới giờ e nó chưa được tắm . Hy vọng e nó sẽ sổ giọng
Chim bổi nên nhốt ở lồng bổi bạn ạ, cẩn thận chút chẳng sao ,còn hơn nhìn em nó tung cánh bay đi mà lòng mình tan nát

N

namkiet

Guest
Theo mình bạn cứ nên để lồng bổi cho an toàn bạn ah.Nếu là chim trống rồi lâu sổ thì chắc chắn là chim hay.
Thân chào