bổi không ra giọng

tvvuong

là như thế này mình có 1 em bổi nuôi cũng dc 7 tháng rồi ,chim cũng đứng lồng nhưng lại ko ra giọng gì hết ,chỉ hót nhỏ thôi nhưng em nó đứng chữ c
ae cho mình hỏi em nó sao ko ra giọng lớn ,nhà còn 1 em nữa cũng hơi dữ khi mà em này hót thì em kia sổ liên tục ko cho em này kịp ra giọng luôn -có phải bị sợ ko vậy .
và hiện giờ mình gửi em bổi này qua nhà chỉ nuôi toàn bổi hy vọng em nó ra giọng

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chào bạn, nếu chim đã nuôi 7 tháng và tương đối đứng lồng mà không ra giọng thì theo mình nghĩ con này không hay. Chim cho dù có bị đè cỡ nào thì nó vẫn sổ giọng, chứ không đến nỗi nghe chim khác hót là hồn bay phách lạc được :D.

Pleikupho

Chào bạn, nếu chim đã nuôi 7 tháng và tương đối đứng lồng mà không ra giọng thì theo mình nghĩ con này không hay. Chim cho dù có bị đè cỡ nào thì nó vẫn sổ giọng, chứ không đến nỗi nghe chim khác hót là hồn bay phách lạc được :D.
chuẩn luôn, vậy con bổi kia là chim hèn rồi bác ah. nếu treo ko thấy mặt mà vẫn ko hót thì nó quá hèn rồi. thả nó đi bác ơi. chim ko đầu thì còn đỡ chứ nó căm luôn thì buồn lắm

minhtuantbvn

như mấy bác đã nói ở trên ,nhưng thử lại nhé:treo chim lên cây cao,vắng vẻ ,cho nó nghe âm thanh tiếng chim bầy đàn bằng điện thoại cũng đc.nếu mở miệng chi cần vài lần như vậy là ok!

matna

đem treo ra rừng hay cội nào có chim thả, em nó không hót lớn nữa thì thả tay

linhngovnn

Bổi của bạn bẫy đấu hay là bổi không rõ nguồn gốc. Bạn kè lồng với con thuần khác xem thái độ thế nào rồi hay xử lý.

sonidinh

Member
như mấy bác đã nói ở trên ,nhưng thử lại nhé:treo chim lên cây cao,vắng vẻ ,cho nó nghe âm thanh tiếng chim bầy đàn bằng điện thoại cũng đc.nếu mở miệng chi cần vài lần như vậy là ok!

Bổi của bạn bẫy đấu hay là bổi không rõ nguồn gốc. Bạn kè lồng với con thuần khác xem thái độ thế nào rồi hay xử lý.

Đúng theo mình là tìm nguồn gốc bổi, hoặc có thể bổi già rừng

Với lại nó có hót nhưng hót giọng bọng nhỏ phải ko, hay hót giọng gì nhỏ?
Thử hai cách trên thử bạn nha!

Thân!!!

quochidn89

là như thế này mình có 1 em bổi nuôi cũng dc 7 tháng rồi ,chim cũng đứng lồng nhưng lại ko ra giọng gì hết ,chỉ hót nhỏ thôi nhưng em nó đứng chữ c
ae cho mình hỏi em nó sao ko ra giọng lớn ,nhà còn 1 em nữa cũng hơi dữ khi mà em này hót thì em kia sổ liên tục ko cho em này kịp ra giọng luôn -có phải bị sợ ko vậy .
và hiện giờ mình gửi em bổi này qua nhà chỉ nuôi toàn bổi hy vọng em nó ra giọng
phải tách hai em ra bác à @@

tvvuong

nó hót giọng nhỏ nhưng nghe cũng dài ,khi sáp chim lại nó dựng mào ,sổ nhưng cũng nhỏ thôi ,nhưng sau đó em nó cụp mào lại đứng yên ko làm gì nữa ,mặc kệ các em kia làm gì thì làm
nguồn gốc thì con này mình mua lại ,nghe nói là chim bẩy dc .con này mình thấy tướng tá dc : chân mũ dày ,dáng đứng chữ c ,lưng hơi gù nên mình mua vậy thôi .