bổi mới mua mang về mới để ý bị mất 2 móng, các bác đánh giá giúp

minhquynhln

em mới bắt con bổi này đã ăn cám. vì mê cái mào của nó quá mà không để ý đến móng của nó. khi mang về mới phát hiện ra nó bị cụt mấy 2 móng, các bác đánh giá xem em nó thế nào?có nên nuôi nữa hay không?

thanhdeezay

Đang thay lông nên nhìn hơi xù. Mào cao đẹp. mất móng mà chơi tốt thì OK. Đk ĐV 1 chút.he

thichchaomao

Đúng là cái mào đẹp bác ah, nhìn chim thì hok muốn nhận xét luôn, hi vọng em nó không phụ bác thôi, cố gắng nhé bác

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
em mới bắt con bổi này đã ăn cám. vì mê cái mào của nó quá mà không để ý đến móng của nó. khi mang về mới phát hiện ra nó bị cụt mấy 2 móng, các bác đánh giá xem em nó thế nào?có nên nuôi nữa hay không?
Theo mình là chim trống 90 %'có tật có tài cứ nuôi đi bạn,nếu mai kia nó chơi o như ý thì thả ko muộn.Mình thêm đc kinh nghiệm .Thân Ái!

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Bạn đọc sự tích Thiết Mộc Chân chưa? Một con chim - một phong cách - một đấu trường, cái này mới nói lên tất cả, móng chân chỉ giành để đá thôi bạn, chơi cánh, chơi giọng tốt là được. Thân chào!

bin_ancuu_hue

theo quan niệm người nuôi chim,thì chim mất móng ko nên nuôi trong nha bạn,dù có đẹp thế nào(mình nói vậy cũng tuỳ người thôi)

taliban888

Vừa hỏi đực mái giờ lại dính cái vụ mất móng ạ???
Theo em đẹp thì hiện tại mới nhìn được cái mào còn con này nhìn suy nhiều thế này, để chăm lên được cũng khó mà lại còn mất móng nữa thì nhanh nản lắm. Tốt nhất là nếu như em thì em sẽ cho em nó về với trời, hẹn khi nào nuôi con cháu nó sau vậy :)