Bổi mới nuôi không hót

bihh1

mình mới nuôi 1 chú CM bổi,được 10ngay lồng,,,chỉ toàn nghe tiếng gọi wich wieu giọng rè rè,,,không chiệu ăn bột,,kẹp chim CM yếu lửa thì củng có nhíp cánh,,các bác khắc phụ và trả lời giúp chú chim mình được kô

chaomao_monglan

Bạn hỏi nhiều vậy mệt k bổi 10 ngày là phải ché um sùm hả hay là phải đấu 4 5 tiếng nếu bạn thích vậy nên mua chim thuộc chơi đi

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
mình nghĩ cũng dc 11 12 ngày ấy chứ.^^
bình tính chứ sao cuốn lên như vậy bác chủ, cố gắng giữ cho em nó tỉnh, rồi em nó cũng ra giọng thôi

bihh1

Bạn hỏi nhiều vậy mệt k bổi 10 ngày là phải ché um sùm hả hay là phải đấu 4 5 tiếng nếu bạn thích vậy nên mua chim thuộc chơi đi
do minh moi choi lan dau tien nen hoi bi.non nong do ma

Vui lòng viết Tiếng Việt có dấu

Sửa bởi Amin:

chaomao_monglan

Thấy bạn tào lao nhiều hơn là bạn mới chơi mới chơi biết kẹp chim mà kẹp chim yếu lửa mới chơi biết yếu lửa hả

TVC

Thấy bạn tào lao nhiều hơn là bạn mới chơi mới chơi biết kẹp chim mà kẹp chim yếu lửa mới chơi biết yếu lửa hả

Thôi mà, bác nóng thế :). Chắc em nó không biết thật, mới vừa bước chân vào diễn đàn mà. Nói vài câu khích lệ tinh thần em nó đi bác ơi!

doan nguyen

bĩnh tĩnh chứ bạn, nuôi chim dưỡng tâm, nuôi cá dưỡng tính, ko tự nhiên các cụ có câu đó, chim bổi mà nhanh thì phải 1 mùa mới ra ngô ra khoai được mới hơn 10 ngày mà sao nó chơi, nhớ rừng về bị nhốt tâm lý nữa ( đang tự do mà phải tù túng ) ăn thì ăn cám thức ăn lạ chưa hợp chưa hấp thu ko có sức lấy đâu mà hót, kiên nhẫn được thì nuôi ko thì đầu tư tậu e thuần về chơi.

chaomaohu3

bình tĩnh nhé bạn , con chim bạn nuôi mới có 10 ngày à chưa thể nói lên đc điều gì.

Aries_Duy

bác cứ từ từ mà nuôi đi. E chơi cả năm trời mà vẫn chưa dc con nào bằng ng ta....k biết số xui hay do mình k bằng ng ta mà nuôi hoài chim k lên.:rolleyes:

TVC

bác cứ từ từ mà nuôi đi. E chơi cả năm trời mà vẫn chưa dc con nào bằng ng ta....k biết số xui hay do mình k bằng ng ta mà nuôi hoài chim k lên.:rolleyes:

bác cho e bắt tay cái ... e vs bác giống nhau quá :D

Nếu bạn đầu tư 1 con bẫy đấu 600-800k - chăm sóc tốt theo hướng dẫn của ae trên diễn đàn thì hôm nay có thể dợt dãi, cafe thậm chí đi thi rồi đấy... :).

minhmoqt

Nếu bạn đầu tư 1 con bẫy đấu 600-800k - chăm sóc tốt theo hướng dẫn của ae trên diễn đàn thì hôm nay có thể dợt dãi, cafe thậm chí đi thi rồi đấy... :).
nói như bác này chuẩn nè.vì chim đã có tố chất và sẵn lửa rừng về khoang 3-5 ngày là bắt đầu sổ rồi.
còn với bạn chủ top thì cứ bình tĩnh nhé chăm cho đều tay vào đợi 15-20 ngày nữa rồi tính tiếp nhé.
đôi lời góp ý.thân chào!

phigau

mình cũng có 1 con cm mới lên má đỏ bẫy đấu được 15 ngày rùi mà vẫn im ru nè cũng có sao đâu, từ từ em nó mới chơi bạn hãy đợi cùng mình nào :cool:

hieu_mobile84

Bổi giờ mua ngoài tiệm thì hên xui thôi.có con đã có giọng có con chưa có giọng toàn wit iu.Muồn chim về chơi và ra giọng thì tìm mua chim bỗi bẫy đấu giá hơi cao chút,còn bổi rẻ tiền thì đa số là chưa có giọng.Mình thấy mùa này bổi nhiều mà toàn má trắng lện má đỏ ko à,toàn chim chưa có giọng.

duytu

bạn chịu khó đọc mấy bài viết của ae trên dd,đừng nôn nóng quá.muốn nhanh là phải từ từ.

maiquocdo

Mình hiểu tâm lý của bạn. Ai mới bắt đầu đều vậy,nóng vội không được đâu bạn.Mình cũng nuôi nhiều mà đa số nghe giọng chơi chưa dc gì. Bạn cứ từ từ. Chúc bạn được chú chim như ý

vietthangek

Bạn chịu khó nhé, thuần bổi hơi lâu lâu một tý. Bạn lấy chuối lăn bột phía bên ngoài phần chuối đã bóc vỏ, chú chim ăn chuối sẽ ăn sang cả bột. Và khuấy ít bột trong cóng nước, chim uống sẽ quen mùi , nhưng hết ngày bạn phải thay nước khác không thì bị chua. Phủ áo lồng và mở áo lồng chữ A, treo ra chổ ít người qua lại chim sẽ quen dần với lồng. Bạn đừng kè chim nhé, chưa chơi được ngay đâu. Chịu khó rồi chú chim sẽ hót, và sau một thời gian chim dạn dĩ hơn sẽ xổ. Bạn xem trong các mục thuần chim bổi có nhiều cách hay lắm. Nhưng đòi hỏi người nuôi không nóng vội. Chúc bạn có chú chim hay nhé. Thân chào !