Bổi thay lông có dấu hiệu căng lửa.

kuempn

Đợt nọ e có đi dạo qua quán chim thì thấy có e gái bán chim xinh quá liền ghé vào xem chim. Bỗng dưng lại có cảm tình với 1 chú. Về cũng siêng sổ. Được hơn tháng thì e nó thay lông nhưng vẫn sổ đều. Mấy hôm nay e nó ko rụng lông nữa và còn sổ nhiều hơn ngày xưa. Cám bã,nước uống chẳng thay đổi gì. Các cao nhân vào cho e ít ý kiến với. Đợt trước nó đã rớt vài lông cánh với mấy lông đuôi rồi ạ.

King Bird

vậy là tốt đó bạn. cứ dưỡng con chim tốt đi. THay lông mà cứ xù như quả bóng xong rồi ko kêu ko hót thì đấy mới là đáng lo
Những con đó sau khi thay lông xong ốp lông xong chưa chắc chơi được vì làm gì có lực mà chơi
Còn những con thể lực đang tốt thì thay lông vẫn ché ầm ầm là bình thường. Những con đó xong lông là đi chơi được chứ ko cần ốp

Chim Điên

Chắc bạn chăm tốt quá hihiii hay có chim lạ nhà bên nên em nó sung và ngưng thay lông, em nói gì sai bạn bỏ qua. Thân

nhatthang-tb

Chim như vậy là siêng mỏ đó bạn ạ mình cug có một con đang thay lông đầu troc như sư nhưng vẫn hót ché như thường

vinhson

Con chim đó vẫn còn lửa nhiều đó... bác cứ chăm đều tay , thêm trái cây đều đều ...rồi từ từ cũng sẽ đến lúc thay lông thôi bác ak..

kuempn

Cảm ơn các bác đã góp ý. Vậy là e đỡ lo rồi. Chỉ sợ e nó đứng lông rồi xấu lông. Mùa sau khỏi chơi luôn,cảm ơn các bác nhiều lắm. Hì

tanhoangkts

Chim bạn chưa thay lông đâu đây mới là hiện tượng rới lông dặm thôi .

vhn3183

bác ra tiệm xem chim em gái xinh,kết con chim siêng hót nữa là nhất bác rồi!!!heee

Zen Zx

"Đợt nọ e có đi dạo qua quán chim thì thấy có e gái bán chim xinh quá liền ghé vào xem chim" : đoạn này hay ghê