bổi thay lông

nhochaomao

con bổi nó có hiện tượng thay lông,nhưng còn nhát wá.nếu trùm áo lồng lại nó thay lông xong.rồi nó nhảy nữa thì hư long nữa.ae diễn đàn cho e hỏi làm cách đó được k.hay để vậy khỏi trùm áo lai.thaks ae trước

phuongcty470

Mình cũng đang ở tình trạng tương tự, trùm áo lại đợi thay lông xong thì vẫn nhát nhảy nhiểu -> hư lông. Mở áo, treo ra ngoài thì chậm rớt lông. Ko biết làm cách nào cho vẹn đôi đường.

vuthiyennhi

Theo mình thì bạn tủ áo lồng kiểu chử A và treo như mọi khi, như vậy thì chim đỡ nhảy hơn và quá trình thay lông vẫn bình thường.

baloteli

mình có con bổi vừa bẫy dc 3 ngày nó rụng hết lông @@,nuôi 4 tháng khá dạn mà lông lá y như cái bang.

hand

Vân phải Kiên trì thôi bác ạ, em bổi nào giữ lông tốt thì có nhảy mấy cũng ko sao, còn ngược lại thì có om ủ kỹ mấy vẫn phá bộ như thường.

shopthuhavd

con bổi nó có hiện tượng thay lông,nhưng còn nhát wá.nếu trùm áo lồng lại nó thay lông xong.rồi nó nhảy nữa thì hư long nữa.ae diễn đàn cho e hỏi làm cách đó được k.hay để vậy khỏi trùm áo lai.thaks ae trước
Pác cứ nuôi trùm áo bình thường, không có vấn đề gì hết, thời gian em nó xong lông nhảy nhót gì rồi từ từ cũng dạn người lại thôi, :D