Bức xúc về vấn đề trọng tài dàn xếp kết quả, TX Phước Long - Bình Phước

phuongcty470

Vấn nạn trọng tài trong các cuộc thi nhỏ bao giờ cũng vậy, lúc đầu mình cũng hay đưa chim đi thi, nhưng dần thấy cuộc thi không có sự công bằng, đưa chim đi thi chỉ mang cục tức về, những chú chim có giải chưa thi mình cũng có thể chỉ ra, bởi vì chú chim đó của ai mình quá biết, chim mình có chơi hay mấy cũng không bao giờ có giải nhất cả. Những lần sau anh em trong cội hỏi có tham gia không mình bảo thôi cho lành, giờ lấy thú vui cà phê là chính, một năm tham gia 2-3 giải lớn là được rồi.
Bác chơi ở cội nào thế? E chơi ở cội đoàn kết, thi thoảng có qua Y Moan đổi không khí. Đúng là trên BMT mình chỉ có giải lớn thì còn uy tín chứ mấy giải nhỏ của cội tổ chức thì lùm xùm quá.

tinbmt1975

Bác chơi ở cội nào thế? E chơi ở cội đoàn kết, thi thoảng có qua Y Moan đổi không khí. Đúng là trên BMT mình chỉ có giải lớn thì còn uy tín chứ mấy giải nhỏ của cội tổ chức thì lùm xùm quá.
Mình chơi ở cội Y Moan, mình biết Phương mà, hôm tuần trước nữa có ngồi nói chuyện trên Y Moan đó.

crystalcandy

Chào các bác,

Thôi đừng bức xúc nữa. Rãnh muốn xã stress thì đem chim đi mồi với em. Cuối tuần em đều đánh được từ 1 đến 2 em bổi ở Long Phước, Long Trường, khá gần phước Long. Em ở Q9, tp hcm. Phone 0937820323. Mr Thông!

chipxinh

Chào các bác,

Thôi đừng bức xúc nữa. Rãnh muốn xã stress thì đem chim đi mồi với em. Cuối tuần em đều đánh được từ 1 đến 2 em bổi ở Long Phước, Long Trường, khá gần phước Long. Em ở Q9, tp hcm. Phone 0937820323. Mr Thông!
gần xịt à có hơn 100 km chứ mấy hihi

ChimNon123

Tốt nhất thi cho vui ở những giải nội bộ, toàn anh em quen biết thôi, đừng cố vác chim đi ra những giải ô hợp thập cẩm làm gì.

ngothanhnhan

chào các bác,

thôi đừng bức xúc nữa. Rãnh muốn xã stress thì đem chim đi mồi với em. Cuối tuần em đều đánh được từ 1 đến 2 em bổi ở long phước, long trường, khá gần phước long. Em ở q9, tp hcm. Phone 0937820323. Mr thông!
có vào topic comment thì nên đọc từ đầu nhé chú.... A thấy chú thích khúc dưới rùi đó nghen.... Khakhakha

Tuan031

Chào các bác, e có 1 vấn đề rất bức xúc là công tác chấm thi ở địa phương e, cứ mỗi cuối tháng là chỗ e tổ chức thi 1 lần dành cho các a/e trong địa phương (giải lớn thì 1 năm tổ chức 2 -3 lần). Các bác thấy trọng tài mà vẫn được tham gia thi bao giờ chưa, cái độc nữa là con chim của trọng tài lúc nào cũng có giải, thậm chí là giải nhất mới kinh. Sau đây em xin sơ lược về cuộc thi vào ngày chủ nhật cuối tháng 6 vừa rồi: 10 lồng vào vòng chọn thì có 2 lồng của 2 đại ca trọng tài, 1 lồng của anh thu tiền cấp số, 1 lồng chứa chú chim chỉ biết bu nóc, ngoái cổ, xù lông, mất hình mà theo nhiều anh em nó xứng đáng loại từ những vòng đầu tiên, hỏi ra thì biết đây là con chim trọng tài vừa bán cho người ta. Những chú chim hay thì lại bị loại đầy cay đắng, một số bức xúc quá tuyên bố bỏ cội luôn, nhiều anh em bức xúc quá thì trọng tài nói là chấm thi phải có sai sót, mà sai sót j tháng nào cũng như tháng nào, cũng toàn chim của trọng tài, bạn trọng tài và những bác mua chim của trọng tài. Anh em chơi chào mào ở chỗ em rất bức xúc, chắc tương lai chỉ có bọn trọng tài thi với nhau thôi, anh em ko thi nữa....
Bỏ tiền ra mua cục tức vào người,vấn nạn này hầu như đều đặn diễn ra kháp các cuộc thi lớn nhỏ.Nếu bạn là người tham gia thi tự do không thuộc clb hoặc hội quán được mời tham dự(thường được gửi thư mời tham gia hội thi,nhờ bán giùm vé,mời tham dự giao lưu trước đêm thi và tất nhiên có ủng hộ tiền hoặc hiện vật cho hội thi)thì con chim của bạn phải thật suất sắc mới mong lọt vào top còn nếu không thì nên ở nhà chứ đừng lãng phí thời gian và tiền bạc cho những cuộc thi mà tiêu chí thương mại luôn được đặt lên hàng đầu.

chao mao beo

Muốn công bằng thì phải có người cầm đầu chứ hihi. tại sao cho đến bay giờ phong trào chơi chim vẫn chỉ là phong trào chơi chim ,mà chơi cái gì mà không chán,nếu tình hình này kéo dài thì phong trào cũng sẽ bị dập tắc thôi.

trangtrixemay

hì, cái gì thì cái nhưng cái sòng phẳng pairplay mà ko có trong 1 người đàn ông thì là đồ bỏ rồi huống gì người cầm cân nảy mực.
Nếu vậy, lúc vào thì hỏi luôn "thằng cha" đó có tham gia ko? Có thì đem chim mình về cho đỡ tốn "lúa" và mang bệnh tức.

lampfc

hì, cái gì thì cái nhưng cái sòng phẳng pairplay mà ko có trong 1 người đàn ông thì là đồ bỏ rồi huống gì người cầm cân nảy mực.
Nếu vậy, lúc vào thì hỏi luôn "thằng cha" đó có tham gia ko? Có thì đem chim mình về cho đỡ tốn "lúa" và mang bệnh tức.
Co hỏi thì câu trả lời cũng sẽ là không, vì thằng cha trọng tài vốn đâu có trực tiếp cầm chim đi thi, ổng gởi cho thằng đệ thi rồi việc của ổng là chấm thôi, vì cũng là dân chơi chim nên mình thừa biết con chim nào là của ai, nhất là con chim đó luôn nằm ở tiệm chim của trọng tài.

dinhxuanthu

Mình theo dõi diễn đàn cũng khá thường xuyên, cũng chưa thấy topic nào đề cập tới sự khác nhau giữa "đổ giọng" và "sổ giọng" cả bạn ơi!
Nếu bạn có theo dõi topic đó rồi có thể giải thích ngắn gọn để mình hiểu được không? Thân.
theo mình hiểu như vậy đúng không chắc ông bạn này muốn nhấn mạnh ây mak chẳng có ý so sánh đâu