Bực quá bực quá. Ai có cách nào khắc phục tình trạng này thì chỉ em với nha

Tình Hình đêm nào e cũng bị mấy con thạch thùng bò vào lồng chim. Làm cho chim bị hoảng hiz hiz. Bực không chịu đc. Bác nào có cách chỉ giúp e với. chứ cứ như này thì sót chim quá hiz hiz....

Hay tại khu vực treo lồng nhiều muỗi, nhặng hở bác? Con nào vào đập chết con ấy, băm làm thịt cho chim ăn bảo đảm chất lượng luôn. Trước mình nuôi gà chỉ mong thấy thạch sùng để bắt làm mồi cho mấy em chọi chén :D

Hay tại khu vực treo lồng nhiều muỗi, nhặng hở bác? Con nào vào đập chết con ấy, băm làm thịt cho chim ăn bảo đảm chất lượng luôn. Trước mình nuôi gà chỉ mong thấy thạch sùng để bắt làm mồi cho mấy em chọi chén :D
Hix e treo chỗ ô cầu thang. chỗ đó cũng thoáng mát lắm. không ẩm thấp. chẳng hiểu tại sao cứ đêm thì thấy chúng nó mò ra. Còn ban ngày rình để đập, mà chẳng thấy con nào hiz

saosau

Bác Đi đặt may cái áo lồng có dây thun ở viền đáy, và ở trên nóc lồng cho xít vào. Trổ 1 miếng ô vuông bằng vải màn bạn hay ngủ lấy không khí cho chim thở và lấy ít sáng, đố mấy con thằn lằn bò vào được trong lồng được.

SherlockTN

Thằn lằn mò vào ăn cám. Nó mò vào bằng 2 đường: 1. Móc lồng trèo xuống; 2. Từ vách tường nhảy qua bám áo lồng rồi chui vô.
Nên bạn chỉ cần treo xa tường và bôi keo dính chuột trên móc lồng là được.
Hoặc có thể chế móc treo lồng theo cách cắt tấm ván cứng, đục lỗ ở giữa, bôi keo dính chuột (1 công đôi việc), xuyên cây móc lồng qua là xong.
Chúc bạn sớm giải quyết đc vấn đề!

Thế

Kiếm áo lồng dài trùm kín từ trên móc lồng xuống ( loại dây rút hoặc dán đều đc chỉ cần áo có dây kéo) k dùng loại cột dây. thay vì dùng chén dầu bằng đồng hoặc inox bạn thay bằng cái nắp nhựa chai nước ngọt hoặc nắp chai nhớt cũng đc, chét mỡ bò vừa chống thạch thùng( thằn lằn) vừa chống kiến, áo lồng vừa khít, hơi chật càng tốt, k dày quá là đc. Chim k ngộp đâu đừng lo, nhớ sáng bung ra là đc k thì mùi phân ủ làm hại mắt chim và dễ rớt lông. Cũng ảnh hưởng tới hệ hô hấp chim nếu trùm 2 hay 3 ngày mà quên mở. Chúc bạn thành công. Thân.

Bác Đi đặt may cái áo lồng có dây thun ở viền đáy, và ở trên nóc lồng cho xít vào. Trổ 1 miếng ô vuông bằng vải màn bạn hay ngủ lấy không khí cho chim thở và lấy ít sáng, đố mấy con thằn lằn bò vào được trong lồng được.
bạn ơi thạch thùng nó bò đc trên vải mà.

yeuhoami

bạn lấy 2 cái kẹp bướm đen, loạn mấy anh chơi mi hay dùng để kẹp áo lồng ý.
1 cái kẹp trên nóc sao cho không hở, 1 cái ở dưới thế là ok. không còn đường vào rồi nhé.

SherlockTN

Mình nghĩ nên tiệt đường tiếp xúc của nó với lồng luôn. Chứ để nó bò sột soạt bên ngoài chim cũng hay giựt mình lắm!

miunam

Tình Hình đêm nào e cũng bị mấy con thạch thùng bò vào lồng chim. Làm cho chim bị hoảng hiz hiz. Bực không chịu đc. Bác nào có cách chỉ giúp e với. chứ cứ như này thì sót chim quá hiz hiz....
chùm áo lồng băng keo trong dán ngược trên dưới vài ngày là em thạch sùng nản ngay...vui

chaomaorg

Thằn lằn mò vào ăn cám. Nó mò vào bằng 2 đường: 1. Móc lồng trèo xuống; 2. Từ vách tường nhảy qua bám áo lồng rồi chui vô.
Nên bạn chỉ cần treo xa tường và bôi keo dính chuột trên móc lồng là được.
Hoặc có thể chế móc treo lồng theo cách cắt tấm ván cứng, đục lỗ ở giữa, bôi keo dính chuột (1 công đôi việc), xuyên cây móc lồng qua là xong.
Chúc bạn sớm giải quyết đc vấn đề!

anh này nói chuẩn đó bạn lấy cái đĩa cd bôi keo lên cho vào móc

Thanhglass

Trưởng Ban Vận động Tài trợ HHCMMN
Đơn giản thui,bạn mua một miếng keo dính chuột cho một it sâu tươi vào cái cóng thủy tinh để vào dửa miếng keo rồi bỏ vào cái lồng không,treo lên chổi nào cần.bạn để ba ngày liền,nhớ thay đổi chổi treo đảm bảo không còn con nào.làm xong nhớ chụp hình đưa lên cho AE học hỏi KN nhé.chúc bạn thành công và hết bực
Thân/thanhglass

tuansaigon

vài cách chia sẽ cùng bác:
+Bạn mua áo lồng size vừa lồng size 64_68_72 ôm sát lồng tối phủ áo xuống là không có e nào vào dc.
+thuốc diệt thằng lằn bán tại các đại lý bán thuốc diệt kiến bạn bỏ gần nơi gần bóng đèn tối đến ăn mấy e sẽ die hết thôi..
Chúc bác thành công!!thân Tuấn

cmnhatrang

Chào mào & Anh em

Bạn mua miếng keo bẫy chuột về cắt ra thành 4 miếng nhỏ, buổi tối trùm chim cẩn thận đặt bốn miếng keo lên áo lồng phía trên nóc sao cho bắt buột khi nó muốn vô phải đi qua đó.... Thường nó vào bằng hai cách, một là theo dây treo xuống từ trên, hai là nó phóng từ tường qua bám vào áo lồng rồi chui từ dưới áo lồng lên, chúng vào để ăn cám và trái cây. Bác làm cách nào cho áo lồng ôm sát phần mâm bắt buột ní phải đi qua chỗ đặt keo.

Một phần nữa rất quan trọng nhằm tránh chim bị giật mình nếu nó vô là bạn đừng để bất cứ cóng hay thức ăn gì trên cầu cao nhất nơi chim đậu ngủ. Để nếu nó co vô cũng khg bò qua chỗ cgim đang ngủ.
Thân!