ba vì trộn trứng - em đã thấy hiệu quả

sonmai

đang giữ con chim già rừng nghe thằng bạn đi bẫy nói ở rừng nó ché kinh lắm mà về nuôi được 1 mùa chẳng nghe ché như thế nào, cách đây 3 ngày mua cám ba vì về trộn vơi trứng cho nó có thêm dinh dưỡng, cho ăn được 3 bữa thì nghe 2 con ché, 1 con thì nhát quá quay ko được, 1 con thằng bạn đưa ngồi xa quay nó ché 2 phát mà mừng rớt, nghe mà đã cái tai, nó ché mà kiểu như chưa ché hết còn ngượng mà muốn ché dài hơn nữa, chắc bữa ni mua ba vì thêm trứng thôi.
công thức thì e chơi thế này: ba vì 500g + 2 quả trứng gà lòng trắng lòng đỏ chơi tuốt, phơi 2 ngày nắng đem vô cho ăn. chắc bữa ni thêm 2 quả nữa.hêhe
có clip các bác xem nó ché nhé: từ phút thứ 2.30 đến phút thứ 4.20 ché 2 lần, hi vọng mở mỏ được thì ché nhiều hơn. https://www.youtube.com/watch?v=gVNu6o_TNj8&feature=youtu.be

Coba

Ăn ba ngày mà nó ché chắc bác phải trộn thêm thần dược nào nữa.

TVC

Thank sonmai chia sẻ. Chỉ 1 gói cám Bavi +2 trứng, ăn 3 ngày đã ché rồi....quá sướng.

P/s: Kiểu này mấy hãng cám chim có nguy cơ phá sản rồi anh em ạ... :D

stingnhansam

Thank sonmai chia sẻ. Chỉ 1 gói cám Bavi +2 trứng, ăn 3 ngày đã ché rồi....quá sướng.

P/s: Kiểu này mấy hãng cám chim có nguy cơ phá sản rồi anh em ạ... :D

uj mấy thánh cứ lăn tăn.chim lâu ngày đổi thứcc ăn lạ miệng cảm thấy ngon nên tỏ thái độ sung sảng tí mà mấy thánh cứ loạn lên.cho ăn thêm khoảng 1 tháng nữa coi có còn hay như vậy ko. nói chứ cám gì cám miễn phân chim khô và đầu tư tí cám xịn cho ăn thì thi thố mới bền nổi mấy thánh ơi. còn cafe thì cám gì cũng được . bữa nào mấy bác nghiên cứu cho ăn mì gói trộn gói sa tế thử coi sung căng bền không rồi chia sẻ em với , nhà em toàn bổi hay nên chưa dám thử với lại em cũng không có lăn tăn gì về cám

sonmai

chim nhà em toàn chơi cám nè mà cũng sung, chứ nuôi 15 con như em thì 1 lạng 40-70k chơi chi nổi bác, ko thi thố gì nhưng nuôi vậy cho bền về kinh tế.
up lên clip con khác nó cũng ché nhiều nè

minhhuyjmmy

chú ché là chú huế 1 mùa sao chưa ra tông huế gì ta, nhưng giọng ché thì ko phải bàn....