buồn như con chuồn chuồn.........

cocghe

tình hình là trưa nay kiểm tra xem chim con chuẩn bị ra tổ chưa, tá hỏa ra thấy cái buồn trồng cây con chuột nó đào hang , khẩn trương xem cái tổ thế nào , ối giời ơi hoa cả mắt, ko tin vào mắt mình luôn, chim con đã ra đi theo chú chuột từ bao giờ, mà thấy trong tổ còn 1 trứng nữa, nghi là nó mới đẻ, tại thấy mái nó ko nằm tổ ấp nhiều, nguyên buổi chiều buồn bã ko làm ăn gì được , kiểm tra cái avi thì ko thấy vấn đề gì mà sao lại có chuột vào thế mới đau chứ, sẵn đây có vài lời chia sẻ ae đang và đã ghép đẻ nên đề phòng bọn gặm nhấm này nha

tien_bodam

cái này bạn phải tính kĩ trước khi cho chim vào bắt cặp chứ , luôn đề phòng và luôn chủng bị keo để sẳn , và 1 số bịch thuốc kiến nửa nha ban , chia buồn cùng bạn , thua keo này ta gầy lại bầy khác hihhii

cocghe

mình ko hiểu là nó vào thế nào được mình dùng lưới mắt cáo

tinbmt1975

Bạn kiểm tra kỹ, thường chuột cắn lưới ở phía dưới, lúc trước mình cũng bị vậy, không hiểu chuột vô bằng cách nào, sau khi kiểm tra mới phát hiện. Giờ chỉ có cách diệt chuột, ra tiệm thú ý mua bả chuột về thả xung quanh.

hoacatim

Chia buồn cùng a Thanh, đang định bảo a cập nhật tình hình vậy mà.....Thua keo này ta bày keo khác vậy.

Cachuabi

buồn vậy bác ơi. ráng chăm tốt cặp chim bố mẹ để lại sớm nhận được niềm vui mới.

cocghe

Ok đang cố gắng hết sức xem nó thế nào
Chia buồn cùng a Thanh, đang định bảo a cập nhật tình hình vậy mà.....Thua keo này ta bày keo khác vậy.

Bạn kiểm tra kỹ, thường chuột cắn lưới ở phía dưới, lúc trước mình cũng bị vậy, không hiểu chuột vô bằng cách nào, sau khi kiểm tra mới phát hiện. Giờ chỉ có cách diệt chuột, ra tiệm thú ý mua bả chuột về thả xung quanh.

buồn vậy bác ơi. ráng chăm tốt cặp chim bố mẹ để lại sớm nhận được niềm vui mới.

cocghe

báo cáo tình hình là e nó đã đẻ lại rùi thấy em nó đang ấp trứng nguyên ngày nay rồi, mà chưa có time kiểm tra cái avi, cn này nghỉ kiểm tra lại có sao ko mọi người

bác chém gió quá thấy cái tổ k mà bảo là "hoa cả mắt" ;) ví lại chuột vào thi nó ăn trứng là bình thường quá hợp lý có j k tin dc bác...?

cocghe

hôm nay xử lý lại cái avi ok rồi, sẵn xem thế nào ai dè nó để 3 trứng ,hy vọng sẽ có chim con nuôi chơi

hoanghacmo

Khi nuôi sinh sản mình thích nuôi trong các lồng nhỏ mình dễ kiểm soát. Mỗi ngày mình đều gần với nó, mình chụp hình hàng ngày theo dõi nó lớn. Thú vui là thấy và chăm sóc nó hàng ngày, đi làm về thì trông nó ngay đó.
Thân

cocghe

Nhà mình chật hẹp lăm bác ah, UOTE=hoanghacmo;264147]Khi nuôi sinh sản mình thích nuôi trong các lồng nhỏ mình dễ kiểm soát. Mỗi ngày mình đều gần với nó, mình chụp hình hàng ngày theo dõi nó lớn. Thú vui là thấy và chăm sóc nó hàng ngày, đi làm về thì trông nó ngay đó.
Thân[/QUOTE]

cocghe

lứa dầu bị chuột ăn, lứa 2 cũng 3 quả mà ko nở, hôm nay dể ý thì mái đang ấp , ko biết đẻ bao nhiêu quả nữa, hi vọng lứa này vẹn toàn như ý