Buổi sáng may mắn chia sẻ liền với ae ORG

culi8111

Tình hình là đang ngồi ăn sáng dưới nhà , bỗng nghe trên lầu sổ bộng nghe đã wa. Nhớ lại Avi nhà nuôi chỉ 2 em tơ thôi sinh nghi chạy ra đường nhìn lên thấy 1 em đang ra lông đuôi mồng đinh bám Avi sổ hét 2 em tơ. thấy mình ẻm bay đi mất tiêu. Nghĩ trong đầu có 1 lần sẽ có lần 2. xách cái lồng sắt nhỏ dư bỏ vào ớt đà lạt, mận vì nhà chỉ còn 2 thứ đó. để trên nóc Avi 5' sau ẻm lại về nhảy tới nhảy lui sau lại bu lồng có đồ ăn nhưng ko vào.
Tức mình chạy xuống nhà , sang em mái wa lồng tắm để lấy lồng to hơn , xách thêm bổi mới thuần lên. trên e bổi lên sàn và để lồng tắm nhốt mái đối diện vs lồng to. Thấy ẻm đứng trên dây cáp đối diện lòng mừng thằm ( chết mày rồi hihi ) vừa bước vào chổ nắp sau cánh cửa ẻm bu lồng bổi sổ vài câu rồi tới em tơ , thấy trái chuối vs 2 trái mận mình để bôn lòng to liền nhảy vào chém chuối. ko đợi e nó chán mình liền chộp cơ hội sặp cửa lồng thế là thêm 1 em về với mình.
Mừng wa liền viết vài dòng chia sẽ vs ae diễn đàn ...
ko có gì chụp hình ẻm được nên hơi tiếc

lamgiadat

hên quá bác ,con này chắc hay nè ,cho ae cai hình đi để chém nhẹ cho vui

vanxuanhoa

chả bù với e sáng ra mở áo lồng làm biếng kéo lên cái e bổi 7 tháng lồng bay cái zù đứng ngó theo ,dù sao củng chúc mừng bác

anh_Soi

bay ra ở khu vực nào vậy cậu hihi. hum qua mang lồng ra bẫy bị dính 1 em nhưng là loại chim ăn thịt hjx hjz. nó tính xử em mồi nhưng mình còn hên quá ...

hand

Đẳng cấp là đây, chắc tốc độ lúc bác phi ra đóng cửa lồng phải ngang tốc độ ánh sáng nhỉ :D xin chúc mừng

chaomao86

Chủ thớt cho mình hỏi là chim bác bẩy được ở đâu. Tại mình mới xẩy 1 con sáng nay. Nếu đúng thì cho mình chuộc lại.

culi8111

Không đúng thì giao lưu. Mình không có ý gì.

Chủ thớt cho mình hỏi là chim bác bẩy được ở đâu. Tại mình mới xẩy 1 con sáng nay. Nếu đúng thì cho mình chuộc lại.
hihi mình ở Binh dương bạn ah..em này cũng đang ra đuôi nhưng mặt thì chắc tung lồng giữ nên hơi trầy...có nhã ý giao lưu chim lấy lồng chợ nek. tại mình đang tính mua thêm lồng nhốt vài e bổi...

culi8111

Đẳng cấp là đây, chắc tốc độ lúc bác phi ra đóng cửa lồng phải ngang tốc độ ánh sáng nhỉ :D xin chúc mừng
nhà cửa kiếng nên chỉ nằm nhìn wa khe cửa thôi bạn..nói thật cảm giác lúc ấy hồi hộp khó tả lắm bạn à..em nó vào lồng ôi thôi mừng vãi nhưng khi đóng lồng phải nhanh hết sức. có kinh nghiệm khi bị sẩy e tơ mình thix nhất nên sắp cầu cao ko ah. 3 cầu song song , 1 cổng 1 giữa 1 gần đỉnh lồng. móc chuối cầu giữa nên ẻm vào là bay lên ăn chuối đứng cầu giữa nên gặp mình sẽ hoảng nhưng chưa xác định được cổng ở đâu nên hiện giờ e ở tạm lồng tắm vì nhà hết lồng....