Cào cào non

Mình mới bắt đầu nuôi chào mào 1 năm nay nên kinh nghiệm vẫn còn ít, các bạn cho mình hỏi ngày nào cũng cho chim ăn cào cào thì có tốt hay không, cho chim tắm nắng mấy lần trong tuần là được, bạn nào biết cách kích cho chim tắm thì chỉ giúp mình luôn với, mình toàn phải dùng bình phun tưới hoa để tắm cho chim thôi à.

quangmai

ác..bác phun nước vậy chỉ làm chim sợ thôi..bác phơi nắng nó môt lúc..rồi cho 1 con biết tắm vào tắm..để nó gần đó cho nó mắc chước...nếu nó không chịu nữa thì vẫy lên người nó tí nước nó sẽ tắm thôi

vô danh

Nói chung thì con chim nào cũng tắm bạn ah.còn về cào cào thì bạn cho ăn cách nhật chứ cái gì nhiều quá cũng ko tốt cũng giống bạn thôi ngày nào cũng ăn 1 thứ thì chắc chết quá phải không bạn?Tắm nắng thì ngày nào tắm cũng đc,tốt nhất vẫn là nắng sớm bạn nhé.còn tắm chim thì bạn Quang mai đã nói rõ rồi bạn cứ vậy mà thực hành thôi.Chúc chim bạn mau căng

hatiu9x

ăn nhiều là bị sán như chim nhà mình đấy. Ngày nào cũng cho ăn châu chấu cốm, sáng 5 con tối 3 con. Khoảng đc 5 ngày, tự nhiên đi ỉa có con sán dài bằng nữa lông đuôi dính vào đít. Phát khiếp phải ngừng cho ăn, chuyển sang hoa quả và dế luôn, à mà cho ăn cào cào thì rửa sạch trước khi cho ăn nhé.

kuli007

ăn nhiều là bị sán như chim nhà mình đấy. Ngày nào cũng cho ăn châu chấu cốm, sáng 5 con tối 3 con. Khoảng đc 5 ngày, tự nhiên đi ỉa có con sán dài bằng nữa lông đuôi dính vào đít. Phát khiếp phải ngừng cho ăn, chuyển sang hoa quả và dế luôn, à mà cho ăn cào cào thì rửa sạch trước khi cho ăn nhé.
bạn nghĩ sao chứ ở chổ mình và chim mình ngày nào cũng en cả chục con mà có bị sao đâu, nhanh ra lông và nhanh lên lửa thì có, dế đâu có tốt bằng cào cào, ah và mình cũng ko cần rửa sạch

stada

Mình cũng có ít kinh nghiệm chia sẻ với bạn thế này. Cào cào thì ngày nào có điều kiện thì cho ăn cũng tốt nhưng đừng cho ăn con đã chết dễ bị sán lắm. Phơi nắng thì ngày nào cũng phơi. Còn tắm thì bạn có chú nào biết tắm rồi thì để cho em nó đứng nhìn thấy được rồi sau khi phơi nắng bạn cho em nó sang lồng tắm. Vừa nhìn vừa sang lồng mình thấy khoảng 3 đến 5 ngày thì em nó sẽ tắm. Mỗi lần vậy bạn vẫy cho em nó tí nước là ok. Thân

linhu

Giun tròn kí sinh trong cào cào châu chấu vô hại với động vật máu nóng và ngược lại, do đó cào cào châu chấu chiên giòn đang là mốt nhậu hiện nay nha :)

Cho ăn vô tư, chui vô rồi chui ra thôi.

bientien

cào cào bột ok lắm ạ .... a cứ bắt thoải mái cho ăn 3 4con 1 ngày .....=)) đang mùa đầy ý mà.......nhưng phải kiếm cái vợt ,,, bắt khó phết đấy >.<

Kheron

Cào Cào Non mỗi ngày là quá ok !!

Ngày nào cũng có cào cào thi qua tôt' rồi !! chỉ sợ mùa Đông không có Cào Cào thì chim lai xuống !! Phơi nắng 1 ngay` khoãng 2 giờ, sau do cho chim vào Chậu tắm !! để gần Những Chú đã tắm thì Chim Mộc cũng tắm theo thôi !! Nếu chu nào mãi vân không chịu tắm thì tìm cách đưa em nó đi ! Hehe !!:):eek::eek:

Sửa bởi Amin:

Hachaomao97

cào cào là thần dược dó B,nó dành cho chim dấu dàn cực tốt,tăng cường thể lực,tạo sức bền cho chim.mỗi ng B cho 2 dến 3.4 con là ok

clark07

ác..bác phun nước vậy chỉ làm chim sợ thôi..bác phơi nắng nó môt lúc..rồi cho 1 con biết tắm vào tắm..để nó gần đó cho nó mắc chước...nếu nó không chịu nữa thì vẫy lên người nó tí nước nó sẽ tắm thôi
trường hợp này mình cũng đang gặp bạn ah, dùng hết cách nhưng con chim vẫn không chịu tắm.giờ chỉ có xịt cho nó ướt thôi, cũng may nó già mùa nên ko có chuyện hoảng loạn gì hết.