các anh cho em hỏi : chào mào sao mất lua . nhát chim , bay loạn xạ

chuchimchaomao

tinh hinh la em moi mua 1 em A Luoi Tu Da Nang , goi xe vo sai gon , dem ve nha roi im re , em di toi nhin la chim nhat , khong hot hay co lua nhu dot e ra da nang thay nua . dem em di tam cung khong chiu tam . cam phien cac bac co cach nao giup chim dan va co lua lai khong ? ( chim nay truoc khi em mua co lua va choi coi tot lam ) :(

Nhắc nhở: Sử dụng tiếng Việt có dấu khi post bài, sai phạm tiếp theo BQT sẽ xóa mà không cần thông báo trước!

Sửa bởi Amin:

vubaucat

cái này do nhìu yếu tố lắm.nhìu lúc mới đem vô em nó mệt,cũng có trường hợp nó chưa quen môi trường khí hậu chổ bạn sống.bác cứ chăm sóc tg chim sẽ trở lại.chúc bác có chim hay.

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Trong quá trình vận chuyển chim hoản sợ nên mất lửa chim tung nhiều,bạn trầm áo lồng ba mặt cho chim tỉnh rồi hót lại bình thường thôi.Chim ko tắm chắc nó lạ lồng tắm với bạn đổ nước ít cho e nó làm quen hoặc cặp thêm e kế bên cho nó nhìn rồi tắm theo,cứ từ từ đừng vội... hi hi thân.

chuchimchaomao

cam ơn các bác nha . ma sáng nay trùm áo 3 mat thay em nó hót nhung xíu rồi im lun à... mà mình đi tới thấy nó nhát lắm

chuchimchaomao

cam ơn các bác nha . ma sáng nay trùm áo 3 mat thay em nó hót nhung xíu rồi im lun à... mà mình đi tới thấy nó nhát lắm

chuchimchaomao

beolun97

chủ mới em nó sợ bác ạ,bác nuôi thêm it ngày cho nó wen rồi nó bt thôi

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
cái này mình có kinh nghiệm đôi chút ,thứ nhất cho chim uống nước lọc tinh khiết ,ăn nhìu hoa quả chuối táo cam.treo chim trỗ yên tĩnh cao ráo thoanmgs mát ,4 ngày sau khi cho chim tắm cho nhìn chim nhà tắm song cho nó vô nếu không có chim thì phơi lắng 20phut ,rồi cho vô .chim chuyển vùng mất tầm 2 tuần là ok

vivian

Chim khi vận chuyển từ xa về thường bị sốc thời tiết nhất là từ Nam vào bắc và ngược lại NC khi vận chuyển chim đi xa chim thường hoảng loạn do môi trường ,chỗ ở mới lạ chủ lạ nhà , thường khi mang chim từ xa về nên chùm kín vài hôm như chim bẫy , đợi em nó quen với môi trường rồi mới bỏ áo lồng , có những trường hợp vận chuyển chim từ xa về thường bị mất lửa , chim biểu hiện ốm , nhát thì phải bổ sung chất b1 và tăng cường phơi nắng , khi Cho chim tắm bạn nên lấy ít đất Cho vào nước nhé cái này cũng hiêu quả lắm , làm em nó nhanh quen môi trường sống , chúc bác co chú chim như ý