các bác bắt bệnh hộ em con huế này nhé!!!!!!!!!

binhminh512

em nó tính đến h đc 8 tháng lồng. chim trời non. gốc ở huế-hòa mỹ. em bắt của anh ngô hải thủy ở huế
trước em nó ở chủ cũ chơi rất hay nhưng ko hiểu sao h về nhà em đc 1 tuần rồi mà em nó xuống cấp quá, kè con thuộc ko dám thái độ, kè con mộc thì ko dám đấu. anh em bắt bệnh cho vài kinh nghiệm và nhé. em xin cảm ơn!!!!!!!!!!!!

còn đây là clip của chủ cũ chơi rất hay:
<font color="#ff0000" size="5">

tuanlv115

CHim về nhà bạn mới đc 1 tuần T_T . Về nhà lạ chủ lạ lồng lạ cảnh vật lạ cám . Làm sao mà chơi ngay đc . Như bác này rất nguy hiểm vd bác mà kè con chim dữ vào khả năng bị bể chim là rất cao .

yeuchimhue

có gì đâu hả bác chủ , dễ hiểu thôi : thứ 1 là chim trời non , + em này khoản 1 năm tuổi lồng trở lui , chỉ chơi ở nhà với mấy e ngang sức thôi , giờ chuyển ra nhà chủ mới , lạ nhà + lạ chủ + bị mấy em trong nhà hò hét + cám mới ( có thể chưa thay mới) làm em nó như thế đó bác à ,

con chim mới 8 tháng lồng mà về nhà mới làm sao chơi ngay được mà bác đã vội kè cặp rồi,mẩu con chim của bác đẹp đấy ,bác cố gắng chăm nó,cái gì cũng phải từ từ.dục tốc bất đạt

netcom0909

chú chim của bác đang bị hoảng vì di chuyển quãng đường xa, lạ chủ, lạ lồng, lạ cám nước, lạ không gian sống. Theo clip đầu bác ko nên ép nó kè,lồng với những chú chim nhà nữa. Vì sợ sau này nó bị đè luôn đó. Tốt nhất bác nên trùm áo lồng hình chữ A cho chú nó dưỡng sức, cho quen cám, nước, môi trừơng mới khi nào e nó ổn hơn ra giọng tương đối rồi hả kè lồng.