Các bác có cách nào làm cho chim của em đổi cách đấu ko?

• Người khởi tạo thai
  • Ngày bắt đầu

thai

em có 1 chú bổi dc hơn 5 tháng lồng khi giáp vào nó cứ múa và bu lồng mà chưa chịu chơi cánh !! các cao nhân có cách nào làm em nó chơi cách chứ ýt múa lại hem ? ?? hý hý tks các bác

xellosak

mỗi con có mỗi phong cách chơi =))
mà mới có 5 tháng mà bác vội gì có bèo gì cũng phải 2 năm bác mới thấy nó chơi hết nước của nó được
nhiều khi nó gặp em nó kết nó ức thì nó bá thôi , kè lồng với em khác nó bá thì kè xa ra tập nó từ từ thôi
không đánh được chuyển qua hù dọa múa tay múa chân =))

thai

em kê nó gặp con nào cũng múa rồi bu đánh cả !! nhưng em ko dám cho đánh lâu vì sợ nó hư !! nó cứ múa thế ko bít lên mồi có biết chơi cánh như con khác ko nhỷ !! chứ tướng nó thì chơi có vẻ lăng xang lắm !! thấy chim hót là nhãy um lên và đấu giọng !! kê thì chỉ múa !! em nó dang thay lông rùng thành lông nhà !! ko biết thay xong màu lông này có khác ko nhỷ !!

xellosak

em kê nó gặp con nào cũng múa rồi bu đánh cả !! nhưng em ko dám cho đánh lâu vì sợ nó hư !! nó cứ múa thế ko bít lên mồi có biết chơi cánh như con khác ko nhỷ !! chứ tướng nó thì chơi có vẻ lăng xang lắm !! thấy chim hót là nhãy um lên và đấu giọng !! kê thì chỉ múa !! em nó dang thay lông rùng thành lông nhà !! ko biết thay xong màu lông này có khác ko nhỷ !!
cụp mào líu lưỡi giống như bơi chứ gì
vậy chắc chưa có lửa chứ con nào chả chơi cánh ( ít hay nhiều thôi =)) )

thai

cụp mào líu lưỡi giống như bơi chứ gì
vậy chắc chưa có lửa chứ con nào chả chơi cánh ( ít hay nhiều thôi =)) )
nó múa xệ cánh múa đẹp luôn đó bác !! chẳng wa em thích chim chơi cánh nhiều hơn thui !! nó lăng xang lắm bác !! cứ nhảy cầu cả ngày !! hý hý

Mickeycm.batoqn

bác tả chim, khó hiểu quá.chim bác yếu lửa chơi giọng ko lại thì múa rồi nhảy bu chụp đòi đá thôi. đổ 1 mùa lông nửa đi bác,5 tháng chưa nói chuyện dc đâu.ít nhất 2 mùa lông chim mới choi tròn dc.

Sửa lần cuối:

thaiduykha

chim bổi mới 5 tháng thì đừng nôn nóng bạn à, ít nhất phải nuôi được mùa lông đầu tiên, nếu con chim có tố chất thì mang đi trường tập chơi giàn còn không thì bạn phải huấn luyện tầm 2 mùa thì mới bắt đầu tập cho nó đấu giàn được.

shopthuhavd

em có 1 chú bổi dc hơn 5 tháng lồng khi giáp vào nó cứ múa và bu lồng mà chưa chịu chơi cánh !! các cao nhân có cách nào làm em nó chơi cách chứ ýt múa lại hem ? ?? hý hý tks các bác

Chào Pác, Chim chào mào không phải em nào cũng biết chơi cánh, mỗi con chim có mỗi tính cách riêng, con chim chào mào nào cũng biết chơi cánh nhưng có con lâu lâu mới giơ cánh 1 lần, có con chơi cánh rùi cả vài giờ đồng hồ,... Nói tóm lại chim chơi cánh là bản năng của từng con không học được đâu :D

Hải Băng Giá

chim bổi mới 5 tháng thì đừng nôn nóng bạn à, ít nhất phải nuôi được mùa lông đầu tiên, nếu con chim có tố chất thì mang đi trường tập chơi giàn còn không thì bạn phải huấn luyện tầm 2 mùa thì mới bắt đầu tập cho nó đấu giàn được.
Lâu quá bác nhỉ, em thì nuôi khoảng 1 năm mà không ra sao là em chuyển đổi người nuôi liền ah. chúc chủ thớt có cách chăm sóc và biến em nó thành tài

2ndFACE

Mới 5 tháng thôi à...về múa mình k tính nhưng nếu bạn hay kè bạn phải bỏ nết bu lồng đòi chiến đi, quay mặt cầu phụ vào phía đối thủ,nó sẽ leo lên cầu phụ mà đấu... chứ đừng để nó bám nan nhé...

shopthuhavd

Chim chào mào cũng giống như con người mình vậy Pác: không phải con nào cũng chơi cánh hết đâu, có con chơi cánh sổ bọng, có con chỉ đứng sổ bọng,... tùy tính nết từng con chim nữa Pác à, chim Pác chắc không phải chim chơi cánh năng rồi.