Các bác có kinh nghiệm xem giúp em giọng con này với :(

nhocloclaoca

Em chưa nghe loại giọng nào thế này cả , các bác xem nó như nào giúp em với ạ

nhocloclaoca

con này lúc mua là bổi bác à , về tung lồng dữ lắm , nuôi mấy tháng nay mà giọng chỉ được vậy à :(

SherlockTN

Giọng này em có nghe rồi, ông hàng xóm có 1 con, chim bẫy lưới mua ngoài tiệm bác àh!

Bổi gì mà lông đích , thảm quá . Nếu mà là chim bổi nuôi mấy tháng rùi mà chỉ ra giọng đc. bao nhiu đó , thì chim không có tố chất rùi pác ơi . Vì đối với chim bổi: nết chơi, giọng hót gần như đã phát triển hoàn chỉnh ngoài thiên nhiên.

Sửa lần cuối:

chaomao^^py

Moderator
con này lúc mua là bổi bác à , về tung lồng dữ lắm , nuôi mấy tháng nay mà giọng chỉ được vậy à :(
COn này khả năng là má trắng mùa trước còn sót lại , mùa này trổ má đỏ , do nhốt lồng tập trung nên hót bậy bạ

nghiemnv

Chim này không biết hot giọng chào mào đâu, toàn hót tiếng tào lao thôi. Mấy ông bán chim di động bán loại này rất nhiều.

Mickeycm.batoqn

con này nhìn đẹp opk đó bạn,khoan nói về giọng đả.bạn cứ chăm tốt lên để chim căng thì mới nghe dc tiếng bọng dc.
còn ai nói con này má trắng mình nghĩ ko phải má trắng lên,chỉ là em nó yếu lửa ra giọng gió thôi

nhocloclaoca

Con này hót có nhiu đó , nhưng nó hót vậy cả ngày , rồi còn ro ro ro wet wet mãi vậy , với có thêm mí trên mắt có 1 đốm trắng
hình nó đây ạ
view

xoong thung

Giống chim bắc quá. E này bị ngoái nữa. Tất nhiên chim chưa vào lửa nhưng mìnhnghĩ ko nên hi vọng nhiều vào e nó.
Thân!