Các bác cấp cứu giùm chú chim

cuongsevendl

thằng bạn có con chào mào đang bệnh trầm trọng mong các bác tận tình giúp đỡ
Biểu hiện bệnh : Ngày đầu tiên chim bị xù lông , ngày thứ 2 mí mắt bị xụp xuống , chim vẫn sổ nhưng có vẻ hơi yếu , đầu hơi lắc lắc giống kiểu người bị giật kinh phong . Mong các bác sớm đưa ra cách chữa trị . ....em xin cảm ơn và hậu tạ

thodeco

bác thử nhỏ mật ong cho nó xem sao bác,vs xông trầm cho có hơi nhẹ nhé

7love

Chắc chim bị trúng gió rồi. Cho mấy giọt dầu gió xuống đấy lồng rồi trùm lại đễ chỗ yên tĩnh.

Luckylee

Giữ ấm cơ thể cho chim bằng cách cho vài giọt dầu xanh trên áo lông và bố lồng và cho em nó uống nước tỏa gấp xem sao..

truongks

nặ phao câu ra hết nước trắng rồi nhỏ 2 giọt dầu xuống đáy lồng sach, che áo lồng để hở 1/7 thử xem

bin_ballad

thằng bạn có con chào mào đang bệnh trầm trọng mong các bác tận tình giúp đỡ
Biểu hiện bệnh : Ngày đầu tiên chim bị xù lông , ngày thứ 2 mí mắt bị xụp xuống , chim vẫn sổ nhưng có vẻ hơi yếu , đầu hơi lắc lắc giống kiểu người bị giật kinh phong . Mong các bác sớm đưa ra cách chữa trị . ....em xin cảm ơn và hậu tạ
Chim bác bị cảm cúm rồi, quan trọng bây giờ là tránh gió, đảm bảo thức ăn có độ nóng, uống thêm siro ho của tre em, may ra em nó qua khỏi. Bệnh khá nặng bác ạ!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Dầu gió dưới đáy lồng và bổ xung chuối! nhớ trùm nơi kín gió

laohacrom

Để qua 1 đêm mới lên trả lời cho bạn, sau khi có sự tư vấn của AE em nó đã đỡ chưa ? Nếu em nó mắt vẫn lim dim, người muốn chìm ( ko đậu lên cầu nổi ) thì bạn nên chuẩn bị hậu sự cho em nó .