Các bác cho e hỏi với!!!

vutran

em chào mào nhà e dạo này e phát hiện ra cho e nó ăn ớt hoặc ăn mấy quả có màu đỏ nó đi phân cũng đỏ như thế nhưng hnay e thấy nó lại nhảy xuống bố lồng ăn cả shit màu đỏ đấy,e phát hiện ra nên đã xua nó nhưng chỉ đc lúc đấy thôi lúc k có ng nó lại nghịch lại :-ss e còn phát hiện nó xé giấy lót bố lồng ăn nữa :-ss i. liệu có phải do nó tưởng nhầm là quả tươi nên ăn k :( em chim khá nghịch cứ mổ lung tung lắm :( có bác nào gặp phải tình huống thế cho e tư vấn với !!! thanks mọi ng nhiều

baoan193

mình cũng có con chim tơ hay nghịch lắm, cắn xé báo lót lồng hoài, nhìn cũng dễ thương nên mình chưa xử lý, mà nếu con chim bạn ăn cả phân nữa thì nên đổi sang lồng 2 đáy hoặc là đáy nan phía trên giống như lồng huế đó bạn, nó có muốn ăn cũng ko đc hehe

minhtuan211

bác cứ bố trí loại đáy lót lồng bằng nỉ đi,đố e nó ăn,ko lẽ chịu thua nó sao,bửa con e cũng ăn giấy,mua tấm lót như a titatine no là ok.

netcom0909

theo kinh nghiệm của các a đi trước phân tích thì con của bác do khẩu phần ăn thiếu chất nên nó ăn lung tung để bổ sung thêm chất, nếu bác muốn bớt chim ăn lung tung thì bác tăng chất lượng khảu phần ăn cho nó thêm nhé. Thân

vutran

có thể do dạo này e nó đang thay lông mà ở HN mùa này lạnh quá mh cũng k kiếm đc mồi tươi :-s ăn cám gần đây phân đi nát nát mà có màu vàng nâu k biết có phải bị đi ngoài vs thiếu chất k các bác :( thấy e nó vẫn nghịch lắm, mh mới chơi nên cũng k biết mấy,thanks mọi ng nhá !

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Mua cám làm sẵn tự chế của anh em cho ăn bổ sung sẽ không còn hiện tượng đó nữa!

whynot

Bạn có thể chế cám theo công thức cám trên diễn đàn,or ở HN bạn mua cám công minh ở Ngõ Thịnh Quang chim ăn sẽ bỏ các thói xấu,cả thói cắn áo lồng.
Thân!