các bác cho em hỏi chút về bẫy chào mào

abc888

tình hình là ở vườn cây cạnh nhà em có đôi CM đang nuôi con(con đã ra dàng) 3 em non này chỉ ở vườn đó không bay xa,chim non khá to và đã tự kiếm ăn dc nhưng vẫn chưa tách bố mẹ.hôm nay em mang mồi vào treo thì bố mẹ chiến ngay.nhưng chỉ đấu đá 1 tí là cả đôi lại bay đi.hình như là kiếm mồi.Khoảng 10 đến 15 phút sau lại quay về và lại lao vào mồi đấu tiếp.cứ như thế lặp đi lặp lại mà không đấu hẳn.em treo mồi đến tầm 6h chiều vì biết bọn nó ngủ ở đấy con bố sẽ đấu,nhưng đến giờ đó thì con bố vẫn vậy rồi gọi đàn con vào 1 cái cây ngủ.
em đang định để khoảng 10 ngày nữa cho bon con nó tách sẽ đánh lại.
các bác có cách gì hay để đánh dc em nó thì tư vấn cho em với ạ
em xin cám ơn

boygl88

khi nào chim non tách khỏi bố mẹ, đảm bảo bạn sẽ đánh được ( đôi chim còn ở vùng đó)

coem_05

Bắt đôi non cho vào lồng bẫy rồi chụp bố mẹ, đôi nào quyến con thì bố hoặc mẹ sẽ dính, cho con bẫy được cùng với chim con nốt vào lồng bẫy và tóm con còn lại.

abc888

bọn chim non thì chắc tầm này chưa đánh dc các bác ạ.bon nó vẫn đi cùng bố mẹ lên nhìn thấy chim mồi nó coi như không ý.

keen_cola

con non khó đánh lắm bác trừ khi em nó đói vào thôi chứ nhiều con về gần chơi vui miết ak

abc888

tình hình này chắc phải đợi chim non tách bố mẹ rùi đánh vậy.con trống có giọng và nết chơi tuyệt vời luôn các bác ạ

abc888

các bác có thêm cách gì hay ới em cái nhể.dạo này ở nhà nhìn chúng nó mà tức quá

mecm

nếu chim dang nuôi con,bác phải đánh lúc trời vừa sáng chim bố mẹ chưa đi kiếm ăn,mà treo cây chim hay ngủ ở đó

abc888

nếu chim dang nuôi con,bác phải đánh lúc trời vừa sáng chim bố mẹ chưa đi kiếm ăn,mà treo cây chim hay ngủ ở đó
liệu cách này dc không bác.em cũng máu quá mại đang định vào thật sớm đây