các bác cho em hỏi tí

huy_hien

tình hình là em mới biết được 1 tổ chào mào non con đỏ ỏn bé bàng đầu ngón tay út ko biết bao nhiêu ngày nữa thì bắt được và em muôn bẫy luôn cả chim bố mẹ nữa

beolun97

chờ em nó ra lông ống rồi bắt bác ak,bác bắt non quá chết tội nghiệp

bientien

đợi lớn tí chứ anh ...... em ngĩ là bác nên đợi buổi tối.... nhưng để 2 3 tuần nữa đi

huy_hien

em sợ 2 đến 3 tuần nữa chim bố mẹ lại dậy bay thui thì tiếc lắm

sonbt

Tầm 10 ngày nữa bác ra thăm lại là được, đừng nên thăm nhiều quá.

megamind

híc 10 ngày là già chim lắm rồi chứ 3 tuần nữa thì có đuổi cũng không kịp nữa đâu

huy_hien

cho em hỏi thêm là làm sao mà bẫy lun được cả bố và mẹ nó chứ buổi tối đi bắt chèo lên cây thì động là chim bố mẹ bay ngay kế đó ko được chim non ra lông măng là băt được rồi nhỉ các bác nhỉ

bientien

bẫy bố mẹ thì em ngĩ là khó đấy...... mầy mò buổi tối thôi anh ... tại mấy ông chỗ em toàn đi vợt chim và bắt chim buổi tối ...:D.... em thấy thế nên nói để mấy anh tham khảo thôi ... chứ em chưa thử bh

huy_hien

em nghĩ là để con mồi cạnh tổ chim non ko biết là chim bố mẹ có vào đánh đuổi đi ko nhỉ

bientien

chim đang nuôi con em nghĩ khó bẫy .... đọc mấy topic về bẫy chim em thấy thể

tuanlv115

Bạn đợi khoảng 10 hôm nữa . Chim đã ra lông cánh thì lên bắt nhé . Muốn bắt bố mẹ thì cho chim con vào lồng bẫy vì tầm này chim bố mẹ rất ham con . Chúc bạn thành công

kenyang88

1 tuần nữa bác lên bắt chim con, thả vào lồng bẩy. chim bố mẹ ko dính em làm con bác :D

thangqn

chim con ngoài mau lớn lắm một tuần là thấy lớn rồi, muốn bắc chim bố mẹ chỉ cần bỏ chim non vào lồng bẩy là dính ngay thôi

jang

Cách bây chim bố mẹ thì mình đã từng thấy mấy người dân tộc làm rồi!lấy cây sào cao đến tổ,đầu cây sào làm cái giống như vợt cá ấy, nhưng sâu hơn,có thể bao cả tổ chim,đầu vợt làm cái dây gút để thắt gút!
Tối đến ra tổ đưa sào kê cái vợt hứng trọn cái tổ rồi gút dây lại,nếu khó hứng được tổ thì kê vào miệng tổ,cào từ từ xuống cho chim bố và chim mẹ bay ra rồi rút dây gút để ko ảnh hưởng đến chim con!
Mình thấy họ làm với khuyên nên mình nghĩ mào cũng được vì tổ mào cũng giống kiểu tổ khuyên.
Thân-Jang...

welltest -vsp

chim con được bố mẹ chăm rất mau biết tập chuyền vì được chăm sóc đủ chất , bạn nên đợi 4-5 ngày nữa là bắt được 1 tuần thì lâu quá em nó bay mất đó