các bác cho em hỏi về chim mồi!!

Trung_namdan

e vừa mua một con chim mồi. lúc trước cách đây vài tháng e có đi test thử ở rừng rồi. chim chơi hay. chim bắc nhưng bình thường đi đk 7 âm. căng lên >= 10 âm. hót gọi tốt. treo ra là hót. nhưng sao mấy hôm nay e đưa đi đánh gọi chim trời về thì chim mồi hót đấu rất ít. có khi chỉ đứng nhìn. các bác cho e hỏi tại sao lại vậy và cách khắc phục ạk
e cảm ơn các bác nhiều!!!

khanhden1980

chim bắc mà anh kiếm được em chơi 7==> 10 âm là hàng khủng rồi đó anh ơi!!!cho cái cờ líp cho anh em chiêm ngưởng luôn đi anh ơi!!!!!!!còn về khoản chim về nhà bạn mà ít hót thì cũng ko có gì lạ cả.1 thời gian sao khi em nó quen bạn và hoàn cảnh sống mới cũng như cách chăm sóc của bạn,chim sẽ chơi lại bình thường thôi mà!!!!!
thân khanhden1980!!!!11

chaomaophoxuoi

eo chim bắc 7 âm đến 10 hàng khủng chưa đc nghe bao giờ nếu đúng thế đừng mang làm mồi phí ,để mà chơi

coem_05

Khả năng là do thay đổi chỗ ở, chế độ chăm sóc nên chim sẽ xuống một thời gian, sau đó ổn định rồi là lại lửa ngay ấy mà bác.

yeuchaomao_175

úi dùi chim của mình hót 78 âm cũng đã kinh lắm rồi mà chim của bạn hót 10 âm đúng là hàng khủng rồi úp lên cho anh em mở mang tầm nhìn cái nhỉ chào mào bắc nhé

jackychang

Chắc chắn ko phải chim Bắc bạn ơi, chim Bắc cao lắm cũng chỉ đi được 7 âm là hết hơi rồi, hãn hữu lắm mới có con đi được đến âm thứ 8 nhưng số đi được 8 âm gần như là hàng cực độc.

Bạn thử up lên cho mọi người thẩm giúp vùng miền xem sao.

Trung_namdan

e cũng ko biết. e mua ng ta bảo chim bắc. gốc bắc cạn. chả có nhẽ chim miền trong mà lại lừa chim bắc. trước giờ e thấy có lừa nhau thì chỉ có chim miền bắc lừa chim miền trong thôi. hihi. bình thường hót có âm tít đi đầu các bác ạk. clip thì để e mượn đk cái thẻ nhớ đã ms quay rồi uppppppp đk

Trung_namdan

đây là clip lúc tắm xong nó máy cánh nhìn hay hay
[video]https://www.facebook.com/photo.php?v=391007917685474&set=vb.100003288067574 &type=2&theater[/video]

Trung_namdan

đây là clip nó hót dạo các bác ạk. các bác xem hộ e chim bắc hay chim gì. cảm ơm các bác nhiều!
[video]https://www.facebook.com/photo.php?v=391009471018652&set=vb.100003288067574 &type=2&theater[/video]

jackychang

e cũng ko biết. e mua ng ta bảo chim bắc. gốc bắc cạn. chả có nhẽ chim miền trong mà lại lừa chim bắc. trước giờ e thấy có lừa nhau thì chỉ có chim miền bắc lừa chim miền trong thôi. hihi. bình thường hót có âm tít đi đầu các bác ạk. clip thì để e mượn đk cái thẻ nhớ đã ms quay rồi uppppppp đk

Bạn nhầm ở chỗ, chim Bắc nếu đi được 10 âm thì lại là hàng quá hiếm và gần như ko có. Nếu bạn có con Bắc chơi được 10 âm thì giá của nó sẽ là bao nhiêu ??? Liệu người chủ có để lại cho bạn một con "kịch độc" như vậy chỉ để đi làm chim mồi ???

Vì thế mình mới nghĩ nó ko phải là chim Bắc hoặc nếu phải thì Nó ko thể hót được 10 âm.

Trung_namdan

e thề lúc nó đi trên 10 âm nghe phê lắm. nhưng cứ ra đk mấy câu là lại trở lại bt nên khó chớp cơ hội để quay. hihi.
chim về nhà e đk 1 tuần. nhưng sao bt thì hót tốt nhưng chim lạ lại thì có vẻ ko tiếp đón nhiệt tình cho lắm. các bác giúp e với

kenyang88

e vừa mua một con chim mồi. lúc trước cách đây vài tháng e có đi test thử ở rừng rồi. chim chơi hay. chim bắc nhưng bình thường đi đk 7 âm. căng lên >= 10 âm. hót gọi tốt. treo ra là hót. nhưng sao mấy hôm nay e đưa đi đánh gọi chim trời về thì chim mồi hót đấu rất ít. có khi chỉ đứng nhìn. các bác cho e hỏi tại sao lại vậy và cách khắc phục ạk
e cảm ơn các bác nhiều!!!
Con chim bắc này quá ghê, em chưa đc nghe trung mang 10 âm nữa chứ đừng nói chim bắc. ( ko chơi kiểu âm nối nhé. 1 tông 10 âm là quá khủng)

Trung_namdan

Con chim bắc này quá ghê, em chưa đc nghe trung mang 10 âm nữa chứ đừng nói chim bắc. ( ko chơi kiểu âm nối nhé. 1 tông 10 âm là quá khủng)
cảm ơn bác góp ý. e mới chơi có gì bác bỏ qua. cũng chưa có đủ kinh nghiệm để thẩm chim vùng nào. có dịp mong bác vào xem chim trực tiếp rồi chỉ giáo cho e với ạk

bientien

7 âm là đã là chuẩn rồi chứ 8 âm mình đi đếm nhiều con chưa thấy =))...... nảy kép ở âm 2 3 song 4 âm là kick mình mới thấy thế ..... đấy là ý kiến của mình =)),..... mình nghĩ là nên đi 2 con >.<......

keen_cola

chim khủng đó bạn nhưng cũng có thể chim đi bọng đôi or chim bạn ra giọng nhanh dính nên 2 lần sổ thường dính vào nhau.còn clip chim bạn sổ thì được 6 âm thôi