Các bác cho em hỏi với ạ????

lenhattan

Em mới tập chơi nên kinh nghiệm còn non lắm. Em muốn hỏi tại sao nhưng chú chim nhà sao ko thấy ché bao giờ cả. Có phải là chim chưa có lửa nên vậy ko? Hay là chim dở mới vậy. 4 chú nhà e mới thay lông xong. Nuôi đến lúc nào thì chim mới ché được ạ. Các bác giúp e với. E xin cảm ơn các bác nhiều

7love

Con nào cũng ché hết kể cả nuôi chim non lên. Bác fai treo xa đừng cho thấy mặt nhau. Tuần cho đi dợt 2-3lan về nhà trùm kín lại nó ché điếc tai. Dấy là cách của em thôi

GIAP HUE

Con nào cũng ché hết kể cả nuôi chim non lên. Bác fai treo xa đừng cho thấy mặt nhau. Tuần cho đi dợt 2-3lan về nhà trùm kín lại nó ché điếc tai. Dấy là cáchcủa em thôi
bác này nói đng đấy bác ơi/ nhân mà bác có cho mấy em nó đi dơt ko .
chim đi dơt mới mau chét đươc bác a.hoc hỏi mà

minhtuan211

nó ché thì cũng đơn giản thôi bác,có con ché hay ché jo thì không nói rồi,chim tới thời kì sung mãn thì nó sẽ ché và hót nhiều thôi,chơi chim cũng như cầu thủ đá bóng vậy,nó cũng có chu kì và điểm rơi phong độ,cứ nuôi tốt điều tay thì một ngày không xa bác được nghe thôi,nuôi chim luyện ''nhẫn'' mà,chúc bác mau thành công.

Mrbin

Mình có chú bổ già nó chỉ ché khi thấy chim trời còn khi kè đấu rất ít khi nó ché.chắc do thiếu lửa

Cunbong

Chim phải căng thì mới ché chét đc,cũng do cả tố chất nữa,chim nuôi non lên thì hay ché hơn