các bác cho hỏi cách tập cho chim đang đấu giàn mà không ăn.

vuphat

Tình hình là e có chú chào mào cho đi giàn cũng chơi rồi nhưng cứ đc khoảng một lúc lại bỏ đấu xuống ăn . Có gi thì ăn lấy nhìn phản cảm quá. Nhờ các bác chỉ giúp e cách huấn luyện để e nó bỏ cái tật này với. e xin cám ơn.

móc chim ra

muốn ko ăn thì lấy đồ ăn ra thôi.chim chơi mệt thì ăn bổ sung bác khó tính thế:theo e là mấy vđề này:
1 bột thiếu chất
2 chim chưa đủ thể lực chơi giàn
3 chim zữ nhiều e nó ko biết làm gì ,ăn hay rỉa lông cho đỡ sợ.....
Ra giàn thì bác phải biết nhận xét đánh giá chú chim mình và đối thủ xung quanh ntn để cải thiện thêm về lối chơi chứ đem ra thí lên giàn ngồi nhìn rớt con mắt vào nó mà ko hiểu nó biểu hiện như thế nào thì hỏng. ví dụ như thế này chim mình 3 triệu mà chọi với chim 30 triệu thì sao nhỉ? hức hức

tuanlv115

Hì . Bác coi con chim của bác lúc ăn xong nó còn đấu không . Vì khi chim hót nó sẽ tiêu hao 1 khối năng lượng khá lớn . và cần bổ xung ngay sau đó mới có sức để tiếp tục chiến đấu . Và như bắc ở trên đã nói chất lượng cám kém nên con chim nó ko đủ chất.

tuanRC

chim mình thì cứ hễ đi đấu giàn là không chịu ăn cứ chăm chăm chơi hoài, khi nào chim khác sợ hay đứng rỉa lông nó mới ăn miếng bột với uống miếng nước thôi, thấy thương dễ sợ.

vuphat

Vâng xib cảm ơn các bác đã chia sẻ . chim e đang đấu lại xuống ăn , ăn được vài miếng lại lên đấu tiếp các bác a. vậy phải làm sao bây giờ các bác.

huynhbao2111

đấu thì phải ăn chứ bạn,ăn xong mà không đấu nữa mới có vấn đề.bác cứ cho chim ăn đủ chất là được rồi.