Các bác giúp e với!!!! bổi e lạ chỗ không chơi

vietdungdng

Bổi e ở nhà thì chơi rất tốt nhưng đem đi nơi khác thì không chơi gì cả. Các bác có kinh nghiệm gì giúp e với. Thanks

vubaucat

do nó lạ chổ ko sao đâu bạn.bạn cứ treo khắp nơi trong nhà hay ngoài đường và thường xuyên đem lên cội chơi.cho nó wen dần.

vietdungdng

mình cũng đã đem ra cội dợt liên tục nhưng e nó ít sổ quá. Đem về nhà treo lên là nó lại hót liền.

minhtuan211

siêng đưa e nó đi cội đừng vội treo jan,cứ cho e nó thời gian quen jan với tiếng chim đông,từ từ là được bạn

saosau

Do em nó bị chết chỗ đó, nuôi bổi phải chấp nhận chuyện đó. nếu bác liên tục đưa ra trường em nó sẽ quen. dợt khoảng 1 năm thay lông tiếp khoảng 5 tháng sau khi vô lửa mà vẫn không thay đổi thì bác nên thả em nó về rừng. Chắc chắn giữa lại mãi mãi chơi không được.
Hãy nghĩ răng trong 100 con thì mới có 1 con chơi được mà tự an ủi mình thôi.

chaomaovip2012

Bổi e ở nhà thì chơi rất tốt nhưng đem đi nơi khác thì không chơi gì cả. Các bác có kinh nghiệm gì giúp e với. Thanks

Vấn đề ko phải là lạ chỗ mà ko chơi hay chim dở mà ko chơi ! lúc mới đem em nó đến điểm dợt bác trùm áo lồng lại không vội mở áo lồng ra ! để cho em nó quen với môi trường nhiều chim tranh nhau lãnh thổ , thể hiện sức mạnh của mỗi em ! sau 2-3 lần mang đi như thế bác mở hé áo lồng ra theo hình chữ A , treo xa những chú chim trong dàn . vài lần kế tiếp bác mở dần dần áo lồng ra cho đến khi mở hết áo lồng và em nó có thể đứng chơi tự tin .
Khi em nó đã đứng chơi bạn nên kiếm 1 em nào dưới tầm của em nó ! để em nó có thể quen với sự tranh giành lãnh thổ . chứ bạn cứ treo em nó lên và nhăm nhi cafe thì có nước cụp mào ngay , ko chơi là đúng rùi . bác cứ treo xa những con chim hay , và áp em nó vào những chú chim dưới cơ của em nó thôi nhé ! rồi bác sẽ có 1 chú chim ưng ý ! chúc bác may mắn và thành công !

chuột nhắt

bác vội là không được em có 2 em bồi cũng vậy 1 em gần được 1 năm lồng 1 em mói 6 tháng em 1 năm lồng mang đi cội lần đầu tiên thi hót được 2 câu rồi năm rỉa lồng. 6 lần sau treo em no lên dàn cùng các chú khác em nó bắt đầu chơi lại và từ đó cứ thế nhưng treo ngoai cùng dàn thôi nhé đừng vội cho vào giữa. con em 6 tháng thì đi lần đầu treo len dài ngoài biên là chơi luôn nhưng chi được 3 lần đến lần thư 4 thi tịt em cho ở nhà 1 tháng rồi lại mang đi và em no bắt đầu chiến tiếp và giờ vân chơi tốt nhưng vẫn chưa được ngon vì con nhát người khi cầm vào lồng hehehe. nên bác cứ cố găng nuôi chăm và mang em nó đi cho vừa quen người lại vừa nhanh lên lửa nữa. đôi lời chia sẻ, chúc chú chim của bác mau hót ở cội :D

beolun97

có vẻ em này ko thường siêng mang chim đi thì phải.nên gap chở lạ em đó ko chơi

ledinhnhan01

bác đừng vội, lúc ở nhà hãy thường xuyên đổi chỗ treo cho em nó , khoảng > 1 tháng thì bác bắt đầu đem đến nhà hàng xóm, vài lần như thế rồi chuyển ra chơi trường ...em đã thử và thành công... chúc bác thành công

tutaicongtu

Chim ở nhà chơi tốt đem nơi khác thì không chơi là do chim coi nhà như là lãnh địa của mình nên nó quen chổ. đem chổ khác không chơi hoặc chơi ít là chuyện bình thường chữa bệnh này có hai cách
1) nếu bạn không có thời gian đem chim đi dợt thì khi ở trong nhà không nên treo hoài ở một chổ mà nên di chuyển thường xuyên 1 ngày ở góc này một ngày ở góc kia
2) nếu có thời gian thì tôt nhất là đem chim đi dợt thường xuyên

dang sang

Đã nuôi bổi là vậy, chỉ cần trong lồng thay đổi gì là nó 0 chơi,chứ nói chi lầ đồi chỗ

chimhue

bạn không nên treo em nó 1 chỗ mà phải thay đổi chỗ treo em nó thì sẽ hết như thế bác ạ .