Các bác giúp em về em bổi này với

thanhhai572

Tình hình là trước tết em có tuyển 1 em bổi, tướng tá với giọng sổ thì ok. Sau khi thay lông xong em không hiểu em nó bị gì mà đột nhiên ít hót hắn, sáng treo ra chỉ gọi bầy chớ không sổ 1 giọng nào, đến trưa với chiều mới bắt đầu sổ nhưng mà rất ít. Em cho ra trường thử thì nó cũng sàn cầu nhấp cánh nhưng vẫn không chịu sổ. Bác nào biết được em nó bị gì thì giúp e với ạ :(

MrKhoaMars

Vì nó chưa lên lửa căng lại như trước lúc chưa thay lông nên nó thế. Chịu khó phơi nắng tắm táp vệ sinh lồng vào. Cho mồi tươi nó lên lửa lại thôi. Sau khi thay lông xong chim đâu có lửa, giai đoạn này là giai đoạn vào lửa.

philongvnvn

mrkhoamars nói đúng đó chủ thớt, cố gắng tiếp lửa cho em nó, cái gì cũng từ từ , đừng nóng vội
Vì nó chưa lên lửa căng lại như trước lúc chưa thay lông nên nó thế. Chịu khó phơi nắng tắm táp vệ sinh lồng vào. Cho mồi tươi nó lên lửa lại thôi. Sau khi thay lông xong chim đâu có lửa, giai đoạn này là giai đoạn vào lửa.

thanhhai572

em cảm ơn các bác ạ, em này thay lông xong tầm 2 tháng rồi, cả ngày chỉ nghe kêu không nghe sổ nên em hơi nản :(

chaomaopr

em cảm ơn các bác ạ, em này thay lông xong tầm 2 tháng rồi, cả ngày chỉ nghe kêu không nghe sổ nên em hơi nản :(

Con này vô lửa chậm nhỉ. thừơng thì chim thay lông xong 2 tháng là ngon lành rồi. mà chế độ bác chăm sóc ra sao? thừong chim thay lông vaừ xong thì bắt đầu phơi nắng trở lại tầm 30-40 phút (nắng trứơc 9h)+trái cây +cào cào. sau 1 tháng thì siết nắng tí chút phơi nắng 9h-10h. xong lông 2 tháng là mang chơi dàn tốt rồi đó thớt.

thanhhai572

Con này vô lửa chậm nhỉ. thừơng thì chim thay lông xong 2 tháng là ngon lành rồi. mà chế độ bác chăm sóc ra sao? thừong chim thay lông vaừ xong thì bắt đầu phơi nắng trở lại tầm 30-40 phút (nắng trứơc 9h)+trái cây +cào cào. sau 1 tháng thì siết nắng tí chút phơi nắng 9h-10h. xong lông 2 tháng là mang chơi dàn tốt rồi đó thớt.
chế độ chăm của em thì cám đấu Thắng Mẹo, cào cào tuần khoảng 2,3 lần, trái cây 2 ngày cho ăn 1 lần, e cũng hay cho phơi nắng tầm 8h-9h sáng, tắm thì khoảng 2h chiều. Không hiểu tại sao sáng đem ra phơi nắng nó chỉ kêu bầy chẳng thèm sổ, lâu lâu sổ đc ít rồi lại kêu. Em cho đi giàn thử thì nó cũng sàn cầu nhấp cánh, vậy mà cũng ko sổ @@

thanhhai572

sáng đem ra phơi nắng mà chỉ nghe kêu nản lắm các bác à, con khác phơi nắng thì nó sổ ầm ầm có mình con này lại bị vậy :(

quangphucmobile90

sáng đem ra phơi nắng mà chỉ nghe kêu nản lắm các bác à, con khác phơi nắng thì nó sổ ầm ầm có mình con này lại bị vậy :(
cũng có thể lúc thay lông bạn cho em nó vào lửa chậm quá đâm ra giờ em nó tụt lửa hẳn luôn. bạn cố gắng duy trì chế đơi phơi nắng tắm đều vào thêm trái cây mồi tươi đều. mình có thêm 1 suy ngỹ này nửa co thể chim bạn có bộ lông khá dày những em lông dày thường vào lửa rất chậm.

thanhhai572

thanhhai572

cũng có thể lúc thay lông bạn cho em nó vào lửa chậm quá đâm ra giờ em nó tụt lửa hẳn luôn. bạn cố gắng duy trì chế đơi phơi nắng tắm đều vào thêm trái cây mồi tươi đều. mình có thêm 1 suy ngỹ này nửa co thể chim bạn có bộ lông khá dày những em lông dày thường vào lửa rất chậm.
Có mấy hình em nó mấy bác xem giúp e với ạ, chứ cứ kêu cả ngày thế này e cũng buồn lắm ạ :(

dungchaomaovt

thay long không hết rồi.bộ long xấu 2 lớp như vậy chim ít chơi là đúng rồi bạn. tìm cách cho nó rớt nốt long xót mới chơi dc

hoàng lâm

chim thời kì thay lông..cho tắm ngày 2 cử trưa chiều bảo đảm cũng rớt hết lông sót

thanhhai572

có cái clip e nó buổi sáng mấy bác xem thử giúp e là đang yếu lửa hay nuôi non lên vậy ạ :(

MrKhoaMars

Bạn trên nói đúng rồi đó. Cho nó tắm nhiều vào. Phơi thêm vào. Con chim không phải chim non đâu. Không phải chim mái. Nhìn không có miếng lửa nào cả. Nhìn xù xù. Phân cũng không đến nổi.

thanhhai572

Bạn trên nói đúng rồi đó. Cho nó tắm nhiều vào. Phơi thêm vào. Con chim không phải chim non đâu. Không phải chim mái. Nhìn không có miếng lửa nào cả. Nhìn xù xù. Phân cũng không đến nổi.
Nó đang không có lửa mà tắm nhiều thì có lên nổi không bác :(

philongvnvn

bác mang thử em nó ra cội đi, để ngoài biên đó, có thể em nó bị kích thích rồi chơi đó.vừa chăm em nó lên lửa vừa đem ra cội để em nó lấy lại cảm giác hót hét.
Thân!

thanhhai572

bác mang thử em nó ra cội đi, để ngoài biên đó, có thể em nó bị kích thích rồi chơi đó.vừa chăm em nó lên lửa vừa đem ra cội để em nó lấy lại cảm giác hót hét.
Thân!
Em đã thử rồi bác à, đem ra thì kè chim thái độ nó tốt lắm, cũng nhấp cánh vs siêng sàn cầu nhưng có kè chin thì nó vẫn chỉ kêu chứ không sổ :(