Các bác làm ơn chỉ giúp e

blackmill

Đầu tiên mong các bác và mod thông cảm vì đây là topic thứ 2. Sau gần 2 tuần theo sự chỉ bảo e đã bỏ cầu phụ thay vào đấy bằng 4 cầu bán nguyệt nhưng lúc hoảng hay xung thì nó vẫn cứ quay đầu và bắn ngược về cầu phía sau liên tục. Nhìn mà phát bực. Với cá nhân e mới chơi đc gần 4 tháng thì con này khá nhất trong 7,8 con từng mua thì lại bị tật nên cũng hơi mất hứng. Mà cũng ko quen ai ở ngoài nhiệt tình chỉ cách. Bây giờ nhờ các bác đánh giá lại e này có tố chất để chăm ko ah ? Nếu nuôi tiếp thì chữa ntn ah ? Hay là phóng sinh cho e nó ? Trăm sự theo các bác. E xin cảm ơn trc !
http://m.youtube.com/watch?v=Ho_WHuA9Ze0 (các bác thông cảm lính mới ko biết bị gì nên đặt tên clip nó thế :) )

phamkien25

Bác sĩ potay bạn ah. Em nó chơi dc ko nếu dc thì cho làm chim mồi. Hiện tại nhà mình có 2 chú như vậy làm cũng hết cách cũng vậy. Ai nói cho vào Avi là hết mình thấy em nó nhào lộn còn ác chiến hơn haha nhảy lên cao rồi làm 1 cái lộn đúng đỉnh luôn. Cuối cùng là chỉ có hai từ khuyên bạn là " Chấp nhận "

Trung Arc

Con này chắc chỉ còn cách nhốt bằng lồng ép bổi, chỉ dùng 1 cầu, khi nó đứng cầu thì đầu gần đụng với nóc hoặc là thả avi vài tháng

huyphamnt

Nếu như a thấy tiếc thì có thể giữ lại chăm sóc , với một người mới chơi 4 tháng như a sẽ rất nãn khi gặp chim cò ntn , với lại time để chữa ngoái không phải ít , nếu có điều kiện a nên cho em nó vào avi lớn để em nó ở 1 thời gian , khoảng 2 hay 3 tháng nếu thấy chim hết ngoái thì cho em nó ra lồng chăm tiếp , hoặc anh cũng có thể bỏ 1 cái đĩa vcd trên nóc lồng để em nó sợ không dám ngước nữa nhưng cách này em cũng chỉ nge 1 số người nói chứ em chưa làm bao h nên cũng không biết có kết quả hay không , còn cách cho vào avi thì em đả test ok rồi , em cũng có 1 chú mào và than lộn ngoái như xiếc , cho vô avi vài tháng thì em nó đã bình thường lại , chúc a sớm thành công .

minhhuyjmmy

con này hay đó bạn, chắc hơi bị ngoái có thể ko đúng lồng e nó ở, bạn cho vào lồng tập lực có nhiều ở room này, gắn thêm tấm bọc kiếng hồ sơ ngay hai cầu ở đó 1-2 tuần là em đó có thể hết. chúc bạn thành công

vukienvp

Con này chắc chỉ còn cách nhốt bằng lồng ép bổi, chỉ dùng 1 cầu, khi nó đứng cầu thì đầu gần đụng với nóc hoặc là thả avi vài tháng
Bạn này nói chuẩn nè. Theo mình bạn nhốt lồng nhỏ đi, ko để cầu ngủ nữa, lấy bìa cát tông bịt nóc và 3 mặt lại thời gian xem sao.
Chúc bạn chữa đc bệnh cho chú chim cưng.

phamkhang

b nâng cầu chính cao lên.hoặc ép trong lồng nhỏ hơn.k cho cầu phụ.mình thấy em này ngoái là ngoái tìm cầu phụ.b làm thử xem sao.cứ từ từ tìm cách mà chữa.k nên nãn