Các bác nhận xét nước chơi chú lính mới 102.

ngakute

Em này mình mới nhập tịch về đội. Chim đã có tuổi lồng. Lúc chủ đầu tiên mua giá rất cao về không biết chăm suy chim. em nó qua mấy tay rồi có duyên mình gặp. khi gặp em nó, nó cũng rất bình thường, thậm chí tướng tá còn xấu, lông xấu xơ xác, nhưng ko hiểu sao mình vẫn kết em nó. Và đã xúc em nó. về mình chưa dc 2 tháng, mấy tuần đầu gặp trời mưa ko đi chơi dc. mình chăm chế độ dưỡng. sau đó dc đi dàn 02 lần. đến cuộc thi giao lưu tại cội mình hay chơi, mình cho em nó ra trận. Kết quả bất ngờ em nó chơi như cắn thuốc lắc. nhận giải nhất.
Tên chú chim: 102 (vì sbd em nó khi đạt giải nhất 102). mình lấy nó đặt luôn
Gốc: Chủ cũ nói đèo (mình ko rõ khoản thẩm âm).
Tướng tá: Bình dân. thậm chí còn xấu trai. hehe (KL: đẹp trai hát chưa chắc đã hay, xấu trai mới hay hát hay)
Nước chơi: Cầu, cánh, ché, mỏ liên tục. Căng lên cánh như cánh ruồi. Chơi găm chim
P/s: Up video chơi cội cuối tuần sau khi đạt giải (mình đã hạ lửa). bựa giải nhất lo chú ý nó chơi quên quay video

https://youtu.be/-gArg33PMLQ

Sửa lần cuối:

ngakute

Cảm ơn các bác. Video là khi nó chưa căng hẳn. Căng lên nó chơi như cắn thuốc lắc 2h -3h trên dàn. E sợ căng quá ở nhà dễ sinh tật lỗi nên phải hạ lửa.

ngakute

Báo với ae. chiến binh 102 của mềnh lại thông cờ rồi. Mặc dù ko sung sức nhất nhưng em nó vẫn đạt top 20 (lồng thứ 12/270) cuộc thì CM Cựa Lò (08/11/15) mở rộng. Hơi tiếc 1 chút. nhưng cũng rất vui. một cái top ko hề nhẹ ký. :))))

ngakute

Chia vui với ae lộc đầu năm. Chiến binh 102 of mình lại ăn top giải giao lưu đầu năm 2016 ( giải 240 lồng). Ko hổ là chiến binh.kaka

ngakute

Chia vui cùng ae . Chiến binh 102 hôm qua (10/4)vừa ăn giải nhất cuộc thi 120 lồng. Vòng chung kết cậu che tưng bừng.kaka

ChaomaoGovap

Chia vui cùng ae . Chiến binh 102 hôm qua (10/4)vừa ăn giải nhất cuộc thi 120 lồng. Vòng chung kết cậu che tưng bừng.kaka

Gato quá đi. Chúc mừng bác!

Em có con bổi 8 tháng mới giật giải nhất hôm qua, cuộc thi... 2 lồng =_=

ngakute

Chia vui cùng ae. Chiến binh 102 của mình lại ăn top 20 cuộc thi 300 lồng. Giữa cái nắng miền trung 39 độ. Vãi. 1 tuàn thông liền 2 cờ. 1 nhất 1 top 20.kaka. Phấn đấu vào phòng vip thui.:)

duytu

Chia vui cùng ae. Chiến binh 102 của mình lại ăn top 20 cuộc thi 300 lồng. Giữa cái nắng miền trung 39 độ. Vãi. 1 tuàn thông liền 2 cờ. 1 nhất 1 top 20.kaka. Phấn đấu vào phòng vip thui.:)
chúc mừng bạn,chim tố chất quá.

phuquangnt

Em có con chim chơi cũng giống này sàng cánh liên tục mà ít bộng quá :( bộng nhiều như chim anh chắc là bá cháy =)))

ngakute

Đó là nết con chim rồi bạn ơi. Ko thay đổi dc đâu. Chiến binh 102 của mềnh năm này ăn 8 cờ rồi. Giờ dưỡng lông rùi.