Các bác tư vấn giúp e mồi tươi cho CM

nh0ck36

e có 2 chú chào mào ra lông hơi muộn,đến h` vẫn chưa ra hết nhưng tình hình là do e ở trong khu dân cư ko có đồng hay bãi cỏ gì cả nên cào cào ko có,tìm mua trứng kiến cũng ko được các bác nào biết có thể thay thế mồi tươi bằng cái gì được ko.....thank các bác trước

Sửa bởi Amin:

tuannokia789

bác cứ chăm bằng hoa quả chín cũng được bác à.với hấp củ cà rốt cho nó ăn là ok.cám vấn giư nguyên không thay đổi la được

luongdd

Chào Mào Danh Dự
e có 2 chú chào mào ra lông hơi muộn,đến h` vẫn chưa ra hết nhưng tình hình là do e ở trong khu dân cư ko có đồng hay bãi cỏ gì cả nên cào cào ko có,tìm mua trứng kiến cũng ko được các bác nào biết có thể thay thế mồi tươi bằng cái gì được ko.....thank các bác trước
Bạn ra hàng bán cá cảnh hỏi mua sâu cho cá rồng rồi về cắt ra chim chim ăn nhé

bin_ballad

chim chưa ra hết lông mà cho ăn sâu thì sẽ bị nóng và quăn lông đấy bạn à! bạn cho ăn cà chua thường xuyên, cám ổn định, phủ áo lồng hợp lý và giữ cho chim không bị tiêu chảy kéo dài thì sẽ hoàn thiện lông sớm thôi. Còn mồi tươi thì cũng ko cần vội cũng sắp đến mùa cào cào rồi mà :)

mrtankt41b

- 1 tuần bác cho ăn sâu quy lột trắng đấy. 3-5 con cũng đc, ăn sâu cá rồng là tốt nhất, sâu quy nóng. sâu cá rồng mát
- dế + cào cào
- hoa quả và giữ cám là ok. cho chim ăn đồ có sắc tố đỏ cà rốt, cà chua cho lông lên đẹp! thân

chaomaodibao

chim chưa ra hết lông mà cho ăn sâu thì sẽ bị nóng và quăn lông đấy bạn à! bạn cho ăn cà chua thường xuyên, cám ổn định, phủ áo lồng hợp lý và giữ cho chim không bị tiêu chảy kéo dài thì sẽ hoàn thiện lông sớm thôi. Còn mồi tươi thì cũng ko cần vội cũng sắp đến mùa cào cào rồi mà :)
Hình như em này ở TH nếu vậy phải gặp anh Hà để học hỏi nhé :D