Các bác xem hộ có phải đèo.

ducthitran

E mới nhập hộ khẩu e này, thằng bán nói là chim đèo. E thì củng không quan trọng vùng miền lắm nhưng củng muốn tìm hiểu xem gốc gác e nó thế nào nên nhờ các cao thủ về giọng giúp đở.

Chim mới ra bắc được nửa tháng gặp ngay cái lanh nên củng không được căng lắm, các bác xem tạm. Thân

shopthuhavd

Đầu tiên cho mình hỏi Pác nói Đèo là Nam hay Bắc Đèo, nếu nói chim này thuộc Đèo Nam Hải Vân là không đúng,
Thân chào !

ducthitran

E củng chịu nghe nói nói đèo củng nge đèo thôi vì e không rành về giọng. Củng vì e này giá rổ củng mềm nên e củng không quan trọng lắm. Nếu e nó không phải đèo thì các bác xem hộ e nó thuộc bộ phận nào của QN được không ạ. E đoán e này chắc là gốc Quảng Nam

mecm

A po tay cái món này, thằng trong kia nó nói đèo thì anh nge đèo, hê hê, không đèo củng được miển sao đến lúc anh cho lên hội nó đừng xù bông là được;)
đúng đấy bác,chẳng cần vùng miền miễn sao đấu ok,giọng nghe lọt lỗ tai là đc

2ndFACE

Chim hay quá nhưng chuẩn Đèo Nam hay chuă thì e k biết đuợc, e nhớ mãi nghe 1 con chuẩn Đèo Nam già rừng có tiếng Tríp k lẫn vào đâu đc..
Hôm trc bác chủ sang Long Biên hả

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Giọng tốt quá, chuẩn đèo nam sẽ có tríp nhưng trung mang có trìu ấy :D

ducthitran

Chim hay quá nhưng chuẩn Đèo Nam hay chuă thì e k biết đuợc, e nhớ mãi nghe 1 con chuẩn Đèo Nam già rừng có tiếng Tríp k lẫn vào đâu đc..
Hôm trc bác chủ sang Long Biên hả
Vâng hôm đó mình cùng clb hải phòng tham gia. Cho e chim 1 mùa đi thử.e nó củng may mắn được vào đến vòng 3 :)