Các bác xem phải bị lộn ko ?

blackmill

E mới mua con này đc mấy hôm. Hnay ở nhà vào youtube bật clip cho e nó nghe thì phát hiện bị thế này. E mới chơi nên cũng k rõ lắm. Các bác bắt bệnh và làm ơn chỉ giúp e cách khắc phục. E cảm ơn trc ah ! Video đây ạ http://m.youtube.com/watch?v=Ho_WHuA9Ze0

Trung Arc

Bạn thử đổi gắn 2 cầu móng ngựa phía trên, 1 cái trước và 1 cái sau xem chim có hết ko.

blackmill

Là ngoái chứ k phải lộn ạ ? E cũng đọc nhiều nhưng cũng chưa phân biệt được nhiều thuật ngữ "chuyên ngành" . Thế có chữa đc ko hay bán lại các bác ? Vi e cũng thích con này...

duongnhiet

Member
Chim để nuôi đi, đổi lồng khác hoặc bố trí cầu lại
Đừng cho nó hoảng, thuần từ từ thôi.

Mình copy bên thế giới chào mào, bạn thử xem
Chim mới ngoái nhẹ, bố trí cầu góc có vẻ là ổn nhất đấy
Để chữa trị tật ngoái lộn cho chào mào là một vấn đề phải nói là rất..rất khó !
Hôm nay tình cờ dạo trên mạng, có bác khẳng định bệnh ngoái lộn có thể chữa hết 100% nhờ vào cách bố trí cầu trong lồng vuông.
Người chia sẻ kinh nghiệm này là một cụ già, có người đã thử nghiệm và đã thành công, nhưng hình như chú chim có hiện tượng xuống lửa sau khi vào lồng như thế này! Dù sao cũng đáng để anh em tham khảo
cách bố trí cầu như sau
RR Chúc anh em thành công với phương pháp này. Thân.
- Nếu bố trí như vầy mà chim vẫn cố bay lên chụp bám vào nóc lồng thì mọi người bố trí một cái đĩa CD cho phần bóng xuống cho nó soi gương đảm bảo không dám nhẩy lên nữa, mà có nhẩy lên cũng không bám được.

P/s : mình cũng đang áp dụng cho một em bổi và một e chim tơ có bản tính bám lồng chụp hung hăng của mình

blackmill

E cảm ơn các bác. Nghe "ngoái nhẹ" chứ chưa phải lộn đag mừng... nhưng mà hóa ra cũng ko đơn giản. Haizzz...

hoangjtam

gắn 4 cầu bán nguyệt 4 góc trên 2 cầu to dưới 2 cầu nhỏ vừa đủ để cóng thức ăn nước uống cũng hạn chế nhiều tật ngoái lộn.mình thử thấy ok chim chỉ sàng cầu k còn ngoái nữa.

hoangqbu1989

đây mà ngoái j chứ. nó bị ngửa đó bác, con này bạn bố trí cóng thức ăn và nước xuống sát đáy lồng. để cầu phụ ở dưới cầu chính sát nóc lồng rồi theo dõi thôi bạn. mình có một e má trắng lên cũng bị, giờ đang thả lồng tập lực thấy cũng giảm rồi, thân.

blackmill

Mình đã bỏ cầu phụ ở trên, thay bằng 4 cầu bán nguyệt 4 góc và giữ nguyên cầu chính ở dưới. Thêm vào đó là 1 tấm xquang và 1 đĩa CD trên nóc. Tuy nhiên e nó vẫn ngước lên và giờ có lúc còn chổng mông quay đầu lại hót mới ác chứ...