Các bạn giúp mình ca này với

toiyeuchimcanh87

mình có con chim không hiểu sao cứ khi tắm song là đứng co 1 chân lên khoảng 3 hoạc 4 tiếng là lại hết.không biết có cách nào chữa khôbg các bạn?

ducviet2510

mình có con chim không hiểu sao cứ khi tắm song là đứng co 1 chân lên khoảng 3 hoạc 4 tiếng là lại hết.không biết có cách nào chữa khôbg các bạn?
để ý chân,có khi bị muỗi đốt hoặc đau móng,cậu thay cầu bằng cành xoan tươi,xoan ta nhé ko phải xoan đào đâu,la e nó ok thôi

TuấnTN

bạn xem chân chim có bốt ko? trước con chào mào nhà mình bốt dày quá mỗi lần tắm xong đều đau, nhưng mình lột bốt thì giờ đã hết

hoangjtam

có thể do chim bốt dày bị bó gối tắm nở to ra làm đau chân bạn lột bốt sạc sẽ hết .

dieu

bác chủ xem chân chim bốt có dày quá không . còn không thì chắc chân chim bị yếu vì khoogn tập lực

chimcuccu!!

bị yếu chân rồi bạn ơi thả lồng lực đi 1 thời gian sau là hết ngay thôi . do chim nhốt lồng chật lâu quá và ít vần động.

chaomao^^py

Moderator
Vận động viên đang chấn thương mà cho tự do bay nhảy là không hợp lý đâu hic hic ! Kiếm cây cầu xoan tươi , bỏ vô lồng , bố trí 1 cầu thôi , mục đích chính là hạn chế cho chim vận động . Tủ áo chữ A để nơi yên tĩnh , thoa dầu bạch hổ dưới miếng lót , hoặc bôi lên cầu chính . SIêng nữa thì nấu nước lá bàng cho chim tắm , chim già mùa tắm nước này 1 thời gian cảm giác như chân bốt mỏng đi . Những gì mình nói đã từng làm qua thực tế hết . Bạn này gặp vấn đề giống anh kia chơi ở clb , hôm bữa đông người chưa kịp chia sẽ hết với ảnh vì sợ mang tiếng múa rìu qua mắt thợ :)

toiyeuchimcanh87

Vận động viên đang chấn thương mà cho tự do bay nhảy là không hợp lý đâu hic hic ! Kiếm cây cầu xoan tươi , bỏ vô lồng , bố trí 1 cầu thôi , mục đích chính là hạn chế cho chim vận động . Tủ áo chữ A để nơi yên tĩnh , thoa dầu bạch hổ dưới miếng lót , hoặc bôi lên cầu chính . SIêng nữa thì nấu nước lá bàng cho chim tắm , chim già mùa tắm nước này 1 thời gian cảm giác như chân bốt mỏng đi . Những gì mình nói đã từng làm qua thực tế hết . Bạn này gặp vấn đề giống anh kia chơi ở clb , hôm bữa đông người chưa kịp chia sẽ hết với ảnh vì sợ mang tiếng múa rìu qua mắt thợ :)
cám ơn bác nha.tai em này hót háy quá lên không muốn từ bỏ em nó