các cao nhân giúp em.....

cudenkt

chẳng là em nuôi 2 em má trắng mùa này. đến đây là 6 tháng ùi, mà chim chỉ wuyt...wuyt....
có sổ nhưng hay bị đứt, sổ không hết câu.
mấy bác cho em ý kiến

hieuhp

nhà không nuôi chim thầy à? nếu không có chim thầy sao mấy con đó hay được haizzz

netcom0909

ko phải chú má trắng nào cũng nhạy hết đâu bác. ở nhà mình ép 13 chú mà mới có 6 chú ra giọng tương đối thôi, còn 7 chú thì hiện tại 3 chú đã ra giọng sơ sơ, còn lại 4 chú im thin thích lâu lâu mới ra giọng nhưng chưa ra gì hết. Mà chim má trắng của mình là toàn hàng tuyển bắt ở vực đầu tiên khi người ta mới đem chim về ko à mà còn thế. Bác chịu khó kiên nhẫn thêm thời gian, và tìm hiểu lý do. Nói chung nếu chim tơ của bác mà nhẩm được thì nó sẽ vô giọng nhanh thôi, còn nó mà ko nhẫm thì bó tay.

xuanhuy008

có khả năng chim bạn là mái rồi! nếu má trắng nuôi 6 tháng + có chim mồi thì chắc chắn dù ít dù nhiều em nó cũng sổ được 1 vài lần cho bạn nghe bọng! còn chỉ có wyt...wiu không thôi thì hết 90% là "cô nàng roài"!

cudenkt

ko phải chú má trắng nào cũng nhạy hết đâu bác. ở nhà mình ép 13 chú mà mới có 6 chú ra giọng tương đối thôi, còn 7 chú thì hiện tại 3 chú đã ra giọng sơ sơ, còn lại 4 chú im thin thích lâu lâu mới ra giọng nhưng chưa ra gì hết. Mà chim má trắng của mình là toàn hàng tuyển bắt ở vực đầu tiên khi người ta mới đem chim về ko à mà còn thế. Bác chịu khó kiên nhẫn thêm thời gian, và tìm hiểu lý do. Nói chung nếu chim tơ của bác mà nhẩm được thì nó sẽ vô giọng nhanh thôi, còn nó mà ko nhẫm thì bó tay.
chim của em cũng do em tuyển ra bác ak`. em đi bẫy về đc 9con mà chỉ lựa đc 2 em nó thôi bác ak`.
nó siêng hót chuyện lắm, nhưng ít sổ lắm bác ak`

cudenkt

có khả năng chim bạn là mái rồi! nếu má trắng nuôi 6 tháng + có chim mồi thì chắc chắn dù ít dù nhiều em nó cũng sổ được 1 vài lần cho bạn nghe bọng! còn chỉ có wyt...wiu không thôi thì hết 90% là "cô nàng roài"!
100% là trống bác ak`? em nó có sổ mà ít lắm.
bác có cách nào cho nó siêng sổ lên ko bác

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Giống e rồi . má trắng nhà người ta lên tách đỏ chơi ầm ầm rồi mà chim nhà e cũng chỉ mới chuyện cả ngày , thử kê chim già nó chỉ múa cầu hoặc le lưỡi.. haizzz..

chaomao^^py

Moderator
Ôi ! ép lần 13 em má trắng , ngưỡng mộ quá , hy vọng mai mốt có chim đầu mùa sẽ nhờ bạn chia sẻ ít kinh nghiệm .